മലയാളത്തിലെ ചലച്ചിത്ര ഗാനരചയിതാവും, കവിയും, സംഗീതസംവിധായകനും, ഗായകനും, നടനുമാണ്‌ കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍ നമ്പൂതിരി. 1970-കളിൽ കവിത-ഗാന രംഗത്തേക്കു കടന്നു. നരേന്ദ്രപ്രസാദിന്റെ ‘നാട്യഗൃഹ’ത്തിൽ നടനും സംഗീതസംവിധായകനും ഗായകനുമായി.മലയാള ചലച്ചിത്ര രംഗത്ത് വർഷങ്ങളായി തുടരുന്ന സംഗീത പ്രതിഭ. നൂറുകണക്കിന് ഹിറ്റ് ഗാനങ്ങൾ മലയാളം സിനിമയ്ക്ക് സമ്മാനിച്ച വ്യക്തി.1985ല്‍ പ്രദര്‍ശനത്തിനെത്തിയ ഫാസില്‍ ചിത്രം എന്നെന്നും കണ്ണേട്ടന്റെ എന്ന ചിത്രത്തിലാണ് ആദ്യമായി ഗാനരചന നടത്തിയത്.നാനൂറില്‍പരം ചിത്രങ്ങള്‍ക്ക് ഗാനരചന നടത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ഇപ്പോഴിതാ മലയാളത്തിലെ ചില നടന്മാരിൽ നിന്നും തനിക്ക് നേരിടേണ്ടി വന്ന മോശം അനുഭവങ്ങളെക്കുറിച്ച് പങ്കുവെച്ചിരിക്കുകയാണ് കൈതപ്രം.നടൻ ദിലീപിനെ എതിരെയും പൃഥ്വിരാജിനെതിരെ വലിയ രീതിയിലുള്ള വിമർശനങ്ങളാണ് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞിരിക്കുന്നത്.തന്നെ സിനിമയിൽ നിന്നും മാറ്റാൻ ദിലീപും പൃഥ്വിരാജും കാര്യമായിത്തന്നെ ഇടപെട്ടിട്ടുണ്ട് എന്നാണ് അദ്ദേഹം പറയുന്നത്. ദീപക് ദേവ് സംവിധാനം ചെയ്യുന്ന ഒരു ചിത്രത്തിൽ തന്നെ പാട്ടെഴുതാൻ വിളിച്ചതായയും പിന്നീട് പൃഥ്വിരാജ് ഇടപെട്ട് തന്നെ ഒഴിവാക്കിയതായും താൻ അപ്പോൾ തന്നെ അവിടെ നിന്നും ഇറങ്ങി പൊന്നും എന്നും അഭിമുഖത്തിൽ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആ ഒരു സംഭവം എന്നെ വല്ലാതെ വേദനിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട് എന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടി ചേർത്തു.

ഈ കാലുംവെച്ച് മുടന്തി മുടന്തി രണ്ടാമത്തെ നിലവരെ കയറിയിട്ട് ദീപക് ദേവിന്റെ സ്റ്റുഡിയോയില്‍ പോയിട്ട് എഴുതിയിട്ട് എന്നെ അയാള്‍ പറഞ്ഞയക്കുമ്പോള്‍ അതിന്റെ വേദന എത്രയാണെന്ന് ആലോചിച്ചു നോക്കൂ. എന്റെ വേദന അയാളെ ആലോചിച്ചാണ് ഇത്രയും മണ്ടനാണല്ലോ അയാള്‍ എന്നാലോചിച്ചിട്ടാണ്. അങ്ങനെയുള്ള ആള്‍ക്കാരുമുണ്ട്. ഇപ്പോള്‍ ഈ സൂപ്പര്‍താരങ്ങള്‍ക്ക് ഞാന്‍ പോര എന്ന മട്ടാണ്. സൂപ്പര്‍ താരങ്ങള്‍ താരമായത് ഞാന്‍ എഴുതിയ പാട്ടിലൂടെയും കൂടിയാണ്. ഞാന്‍ വിമര്‍ശിക്കുന്നതല്ല, പലരും പലതും മറക്കുന്നു. എനിക്ക് മറക്കാന്‍ പറ്റില്ല. എന്റെ അച്ഛനേയും അമ്മയേയും ഞാന്‍ മറക്കാറില്ല. അതുകൊണ്ട് ജയരാജിനേയും ലോഹിതദാസിനെയും മോഹന്‍ലാലിനേയും മമ്മൂട്ടിയേയും ദിലീപിനേയും ഒന്നും മറക്കാനാവില്ല’ കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍ നമ്പൂതിരി വ്യക്തമാക്കുന്നു.

ഓര്‍മയാണ് എന്റെ ബലം. ഈ ഓര്‍മയില്ലെങ്കില്‍ എനിക്ക് എഴുതാന്‍ പറ്റില്ല. എന്നെ ആരും വിളിക്കണമെന്ന് എനിക്ക് ആ്ഗ്രഹമില്ല. അവര്‍ വിളിച്ചാല്‍ ഞാന്‍ റെഡിയാണ്. എന്റെ ഇടത്തേ കൈയ്യേ തളര്‍ന്നിട്ടുള്ളൂ. വലത്തേ കൈയ്കക് പ്രശ്‌നമില്ല. എന്റെ പ്രതിഭയ്ക്ക് മാറ്റമൊന്നും വന്നിട്ടില്ല. തിളക്കം സിനിമയ്ക്ക് പാട്ടെഴുതുമ്പോള്‍ ദിലീപ് ഇടപെട്ട് തന്നെ മാറ്റിയെന്നും അതാണ് അയാളുടെ ഗുരുത്വക്കേടെന്നും ഇത്തരം വിഡ്ഡിത്തങ്ങളാണ് സിനിമാകാര്‍ക്കുള്ളതെന്നും അത് പൃഥ്വിരാജിനുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഈ വാക്കുകൾ മലയാളചലച്ചിത്രലോകത്ത് വളരെയേറെ ചർച്ചയാവുകയാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

You May Also Like

സീരിയൽ രംഗത്ത് അരങ്ങേറ്റം കുറിക്കാൻ ഒരുങ്ങി മെസി, ഷൂട്ടിങ് പൂർത്തിയായി

ലോക ഫുട്ബോൾ കണ്ട എക്കാലത്തെയും മികച്ച താരങ്ങളിൽ ഒരാളാണ് ലയണൽ മെസ്സി. നിലവിലെ ഫുട്ബോൾ താരങ്ങളിൽ…

ഇൻഡസ്ട്രി ഹിറ്റ് ലക്ഷ്യമിട്ട് പ്രിത്വിരാജ്-ഷാജി കൈലാസ് കൂട്ടുകെട്ടിന്റെ കടുവ

മലയാളത്തിന്റെ യുവതാരം പൃഥ്വിരാജ് സുകുമാരനെ നായകനാക്കി സൂപ്പർ ഹിറ്റ് സംവിധായകൻ ഷാജി കൈലാസ് ഒരുക്കുന്ന ചിത്രമാണ്…

മോഹൻലാലിനെ സ്ത്രീലമ്പടൻ ആക്കുന്നതിൽ മമ്മൂട്ടിക്ക് പങ്കുണ്ടെന്ന് സന്തോഷ്‌ വർക്കി

മലയാളത്തിന്റെ മഹാനടനാണ് മോഹൻലാൽ. ആരാധകരുടെ ‘കംപ്ലീറ്റ് ആക്ടർ’. ലോകസിനിമാ നിലവാരത്തിൽ തന്നെ പല കഥാപാത്രങ്ങളെയും മോഹൻലാൽ…

അന്ന് മുതൽക്കേ ഞാൻ നാദിർഷിക്കയോട് പറയുന്നതാണ് ദിലീപേട്ടനെ വിളിച്ചു സിനിമ ചെയ്യാൻ ; ജയസൂര്യയുടെ അനുഭവം പങ്കുവെച്ചു

നാദിർഷ സംവിധാനം ചെയ്ത അമർ അക്ബർ അന്തോണിയ്ക്ക് ശേഷം വീണ്ടും നാദിർഷാ ഒരുക്കുന്നതും ജയസൂര്യ അഭിനയിക്കുന്നതുമായ…