മലയാള സിനിമയിൽ ഏറ്റവും അധികം ആരാധകരുള്ള നടന്മ്മാരാണ് മോഹൻലാലും മമ്മൂട്ടിയും. ഇവരിൽ ആർക്കാണ് ആരാധകർ കൂടുതൽ എന്ന് മനസിലാക്കാൻ പാടുള്ള കാര്യമാണ് എങ്കിലും ഇരുവരുടെയും ചിത്രങ്ങൾ റിലീസിനെത്തുമ്പോൾ ആരാധകരുടെ ആവേശം പലപ്പോഴും പരിധിവിടാറുണ്ട്.ലംഖിക്കാറുണ്ട്.ഫാൻസിന്റെ തള്ളിക്കയറ്റവും ആവേശവും പരിഗണിച്ചു അവർക്കായി ഇരു താരങ്ങളുടെയും ചിത്രങ്ങളുടെ റിലീസ് ദിവസങ്ങളിൽ ഫാൻസ്‌ ഷോ നടത്താറുണ്ട്.ഫാന്‍സ് ഷോ യുടെ കണക്കുകള്‍ പറഞ്ഞാല്‍ ഇതുവരെ മറ്റൊരു നടനും തകര്‍ക്കാന്‍ പറ്റാത്തൊ റെക്കോര്‍ഡ് മമ്മൂട്ടിയുടെ പേരിലാണ്.ഇത് തകർക്കാൻ ഇന്നേവരെ ആർക്കും കഴിഞ്ഞിട്ടില്ല.1971 കെ എസ് സേതുമാധവൻ സംവിധാനം ചെയ്ത അനുഭവങ്ങൾ പാളിച്ചകൾ എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെയായിരുന്നു വെള്ളിത്തിരയിൽ മമ്മൂട്ടിയുടെ കടന്നുവരവ്.

മമ്മൂട്ടിയെ നായകനാക്കി 2008ല്‍ പത്മകുമാര്‍ സംവിധാനം ചെയ്ത് ചലച്ചിത്രമാണ് പരുന്ത്. പരുന്തിന്റെ റെക്കോര്‍ഡ് ആണ് ഇതുവരെയായിട്ടും മറ്റാര്‍ക്കും തകര്‍ക്കാന്‍ കഴിയാത്ത വിധം ഇന്നും ഉള്ളത്. ആ വര്‍ഷത്തെ ബിഗ് റിലീസായിരുന്നു മമ്മൂട്ടി നായകനായി എത്തിയ പരുന്ത്.ഒരു വില്ലൻ പരിവേഷമുള്ള നായകൻ മെഗാസ്റ്റാറിന്റെ ആരാധകരെ സന്തോഷത്തിലാക്കിയാണ് പരുന്ത് തിയറ്ററുകളിലേക്ക് എത്തിയത്.

ചിത്രത്തിന്റെ ആദ്യ ഷോ അര്‍ദ്ധരാത്രി 12:00 നായിരുന്നു.മലയാള സിനിമയുടെ ചരിത്രത്തില്‍ ആദ്യമായിട്ടായിരുന്നു ഒരു സിനിമയുടെ ഫാന്‍സ് ഷോ ആ സമയത്ത് നടത്തുന്നത്. പിന്നീട് വന്ന ബിഗ് ബജറ്റ് ചിത്രങ്ങളൊന്നും അത്ര നേരത്ത് റിലീസ് ചെയ്തിരുന്നില്ല. അതേ സമയം മോഹന്‍ലാല്‍ നായകനായിട്ടെത്തിയ മരക്കാർ ആണ്  രണ്ടാം സ്ഥാനത്തുള്ളത്. മരക്കാറിന്റെ റിലീസ് ദിവസം വെളുപ്പിന് പന്ത്രണ്ട് മണിക്ക് മോഹൻലാൽ ഫാൻസ്‌ കേരളത്തിൽ അങ്ങോളം ഇങ്ങോളം ഫാൻസ്‌ ഷോ സംഘടിപ്പിച്ചിരുന്നു. മമ്മുട്ടിയുടേതും മോഹൻലാലിന്റേതും അല്ലാതെ വേറെയൊരു സിനിമക്കും കേരളത്തിൽ അതി രാവിലെ ഫാൻസ്‌ ഷോ സംഘടിപ്പിച്ചിട്ടില്ല.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

You May Also Like

ഞാൻ ഒരാളെ ചുംബിച്ചിട്ടുണ്ട്, വെളിപ്പെടുത്തി ഡോക്ടർ റോബിൻ

ബിഗ് ബോസ് എന്ന ടെലിവിഷൻ റിയാലിറ്റി ഷോ വഴി ഒരുപാട് ആരാധകരെ സ്വന്തമാക്കിയ താരമാണ് ഡോക്ടർ…

അനൂപ് കയ്യിൽ കാശ് ഇല്ലാത്ത ഒരാൾ ഒന്നും അല്ല ; വെളിപ്പെടുത്തലുമായി ഓണം ബമ്പർ അടിച്ച അനൂപിന്റെ നാട്ടുകാർ

കഴിഞ്ഞ ദിവസമായിരുന്നു ഓണം ബംബർ ഭാഗ്യകുറിയുടെ വിജയ് കേരളക്കരയുടെ മുൻപിലേക്ക് എത്തിയത്. ഒന്നാം സമ്മാനം സ്വന്തമാക്കിയ…

ഫ്യൂച്ചർ പ്ലസ് അക്കാഡമിയുടെ പുതിയ ബ്രാഞ്ച് തൃശൂരിൽ പ്രവർത്തനം ആരംഭിച്ചു

എസ് എസ് എൽ സി, പ്ലസ് ടു പരീക്ഷകൾ ആറ് മാസത്തെ ക്രാഷ് കോഴ്സ് കൊണ്ട്…

സന്തോഷ്‌ വർക്കിക്കെതിരെ ഞെട്ടിക്കുന്ന വെളിപ്പെടുത്തലുമായി നിത്യാ മേനോൻ

മലയാളികൾക്ക് ഏറെ സുപരിചിതനായ വ്യക്തി ആണ് സന്തോഷ്‌ വർക്കി. മലയാളത്തിന്റെ സ്വന്തം കംപ്ലീറ്റ് ആക്ടർ മോഹൻലാലിനെ…