ചേലേമ്പ്ര ബാങ്കിൽ നിന്നും പുതുവത്സരത്തലേന്ന് 80 സ്വർണവും 25ലക്ഷം രൂപയുമായി കടന്നു കളഞ്ഞ കുറ്റവാളികളെ അതിസാഹസികമായി കേരള പോലിസ് പിടിച്ച കഥയാണ് ഇന്ത്യൻ മണി ഹീസ്റ്റ്.15വർഷങ്ങൾക്ക് മുൻപ് കേരള പോലീസിനെ വട്ടം കറക്കി കുഴപ്പത്തിലാക്കിയ ഇന്ത്യൻ മണി ഹീസ്റ്റ് സിനിമയാകൻ പോവുകയാണ്.രാജ്യം കണ്ട ഏറ്റവും വലിയ ബാങ്ക് കവർച്ചയായിരുന്നു ഇത്‌. കഥയിലെ ഐ ജി വിജയനായി സിനിമയിലെത്താൻ പോകുന്നത് മലയാലികളുടെ സ്വകാര്യ അഹങ്കാരമായ മോഹൻലാൽ ആണ്. കൂടാതെ കവർച്ചാ തലവനായി ഫഹദ് ഫാസിൽ വേഷമിടുന്നു എന്ന തരത്തിലുള്ള വാർത്തയാണ് ഇപ്പോൾ പുറത്തു വരുന്നത്.ചിത്രം എല്ലാ ഭാഷകളിലും പുറത്തിറങ്ങുന്നുണ്ട്.ഫഹദ് ഫാസിലിൻ്റെ നേതൃത്വത്തിതിൽ ചെന്നൈയിൽ വച്ചാണ് സിനിമയുടെ ചർച്ച നടക്കുന്നത്. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ ഉടൻ പുറത്തു വിടും.

അനിർബൻ ഭട്ടാചര്യ രചിച്ച ഇന്ത്യയുടെ മണി ഹീസ്റ്റ് ദി ചെലബ്ര ബാങ്ക് എന്ന പുസ്തകത്തിൻ്റെ പ്രകാശന ചടങ്ങിൽ മോഹൻലാലും, അന്നത്തെ അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥനായ പി.വിജയനും പങ്കെടുത്തിരുന്നു.പതിനഞ്ചു വർഷം മുമ്പ് കേരളത്തെ നടുക്കിയ ബാങ്ക് കവർച്ച കേസിൽ പ്രതികളെ കേരള പോലീസ് 56 ദിവസം ആണ് കേരളത്തിനകത്തും പുറത്തുമായി അന്വേഷിച്ചത് . രാജ്യത്തെ അഞ്ചു് നഗരങ്ങളിലാണിവർ അന്വേഷണം നടത്തിയത്. കൃതയമായ ആസൂത്രണത്തോടെ നടത്തിയ കവർച്ചയായിരുന്നു അത്.ചെലേമ്പ്ര ബാങ്ക് കവർച്ച മാവോയ്സ്റ് ആണെന്ന സംശയത്തിനായിരുന്നു ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ പോലീസ് ഊന്നൽ നൽകിയത്.സിനിമകഥയെ വെല്ലുന്ന കഥയാണ് അന്ന് കേരളത്തില് ഒന്നടങ്കം കേട്ടത്. ആ സംഭവങ്ങൾ സിനിമയാകുമ്പോൾ അതിനായുള്ള കാത്തിരിപ്പിലാണ് ഏവരും.

അന്ന് അന്വേഷണത്തിന് നേതൃത്വം കൊടുത്ത ഐ.ജി വിജയനായി ആണ് മോഹൻലാൽ എത്തുന്നത് , കവർച്ചാത്തലവൻ ബാബുവായി ഫഹദു ഫാസിലും എത്തുമ്പോൾ സിനിമ ഒരു മികച്ച ദൃശ്യവിസ്മയം ആകാനാണ് സാധ്യത. ആരാധകർ ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുന്ന ഒരു സിനിമ തന്നെയായിരിക്കും ഇത്‌ എന്നതിൽ സംശയം ഇല്ല.കേരള പോലീസിന്റെ അതിസാഹസികമായ ഒരു കഥയായിരിക്കും ഇതിലൂടെ സിനിമ സ്നേഹികൾ ഇനി കാണാൻ പോകുന്നത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You May Also Like

ഭിന്നശേഷിക്കാർക്കായി ഒരു മൂവ്മെന്റുമായി ദുൽഖർ ഫാമിലി, ഇത്തരം ഒരു മൂവ്മെന്റ് ലോകത്തിൽ ആദ്യം

ഫിംഗർ ഡാൻസ് എന്ന കലാരൂപം കേരളത്തിലെ അങ്ങോളം ഇങ്ങോളം ഉള്ള സ്കൂളുകളിൽ എത്തിക്കാൻ ദുൽഖർ സൽമാൻ…

സ്ക്രിപ്റ്റ് പൂർത്തിയാക്കി മുരുളി ഗോപി, എമ്പുരാൻ അണിയറയിൽ ഒരുങ്ങുന്നു

മലയാളത്തിന്റെ സ്വന്തം കംപ്ലീറ്റ് ആക്ടർ മോഹൻലാലിനെ നായകൻ ആക്കി മുരളി ഗോപിയുടെ തിരക്കഥയിൽ പ്രിത്വിരാജ് സുകുമാരൻ…

അവളുമാരുടെ വേഷം കണ്ടാൽ ആർക്കണേലും ഒന്ന് കയറി പിടിക്കാൻ തോന്നും ; അനുമോൾ പറയുന്നു

ശക്തമായ കഥാപാത്രങ്ങൾ ചലചിത്രങ്ങളിൽ അവതരിപ്പിച്ച് പ്രേഷകരുടെ മനസ്സിൽ ഇടം നേടിയ നടിയാണ് അനുമോൾ. ഇവൻ മേഖരൂപൻ,…

വിജയ് ഒരു നല്ല സിനിമയിൽ അഭിനയിച്ച് കാണണമെന്ന് തനിക്ക് വളരെയധികം ആഗ്രഹമുണ്ടെന്ന് കമൽഹാസൻ

ഇന്ത്യൻ സിനിമ കണ്ട എക്കാലത്തെയും മികച്ച നടന്മാരിൽ ഒരാൾ ആണ് തമിഴകത്തിന്റെ സ്വന്തം ഉലക നായകൻ…