കോഴിക്കോട് നടക്കുന്ന മൂന്നാമത് അന്താരാഷ്ട്ര വനിതാ ചലച്ചിത്രോത്സവത്തിൽ നിന്ന് തന്റെ ചിത്രം ഒഴിവാക്കിയതിൽ പ്രതിഷേധിച്ച മലയാളം സംവിധായിക കുഞ്ഞില മസ്‌കില്ലമണിയെ പോലീസ് കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തതിന് പിന്നാലെ നിരവധി സിനിമാപ്രവർത്തകർ അവർക്ക് ഐക്യദാർഢ്യം പ്രഖ്യാപിച്ച് രംഗത്തെത്തിയിരുന്നു. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രക്രിയയുടെ സുതാര്യത സംബന്ധിച്ച ചോദ്യങ്ങളും അവർ ഉന്നയിച്ചു.

മാൻഹോൾ എന്ന ചിത്രത്തിന് 2017ലെ മികച്ച ചിത്രത്തിനുള്ള അവാർഡ് നേടിയ ചലച്ചിത്ര സംവിധായിക വിധു വിൻസെന്റ് കുഞ്ഞിലയ്ക്ക് ഐക്യദാർഢ്യം പ്രഖ്യാപിച്ച് WIFF-ന്റെ ഭാഗമായിരുന്ന വൈറൽ സെബി എന്ന ചിത്രം പിൻവലിക്കുന്നതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. ചലച്ചിത്രോത്സവത്തിൽ നിന്ന് തന്റെ അസംഘടിതർ എന്ന ആന്തോളജി ചിത്രം ഒഴിവാക്കിയതിൽ പ്രതിഷേധിച്ച് ഉദ്ഘാടന ദിനമായ ശനിയാഴ്ച വേദിയിൽ കസേരയിട്ട് സിപിഐ എമ്മിനും മുഖ്യമന്ത്രിക്കുമെതിരെ മുദ്രാവാക്യം വിളിച്ച് സംവിധായിക കുഞ്ഞില പ്രതിഷേധിച്ചിരുന്നു.

ശേഷം സംവിധായകയെ വേദിയിൽ നിന്ന് പോലീസ് ബലം പ്രയോഗിച്ച് കൂട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി, കോഴിക്കോട് ബീച്ച് ആശുപത്രിയിലെത്തിച്ച് വൈദ്യപരിശോധനയ്ക്ക് ശേഷം വിട്ടയച്ചു. കേരള സർക്കാരിന്റെ സാംസ്കാരിക വകുപ്പിന്റെ സമം പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി കേരള സംസ്ഥാന ചലച്ചിത്ര അക്കാദമി (കെഎസ്സിഎ) കോഴിക്കോട്ട് ത്രിദിന ചലച്ചിത്രമേള സംഘടിപ്പിചിരുന്നു. ജൂലൈ 16ന് കോഴിക്കോട് കൈരളി-ശ്രീ തിയേറ്ററുകളിൽ ആരംഭിച്ച മേള ജൂലൈ 18ന് സമാപിക്കും.

“ഫെസ്റ്റിവലിൽ സിനിമകൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനുള്ള മാനദണ്ഡത്തെ കുറിച്ച് കുഞ്ഞില ഉന്നയിച്ച ചോദ്യങ്ങൾ പ്രസക്തമാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. എന്നാൽ ആളുകളെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്ത് ആശുപത്രികളിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നത് ഫാസിസ്റ്റ് സമീപനമാണ്, ഇതുപോലുള്ള ഉത്സവങ്ങൾക്ക് അനുയോജ്യമല്ലെന്നും സംവിധായിക വിധു വിൻസെന്റ് ഫേസ്ബുക്കിൽ കുറിച്ചു.

കെഎസ്‌സിഎ ചെയർമാൻ രഞ്ജിത്ത് ബാലകൃഷ്ണന് അയച്ച സന്ദേശങ്ങളിലൂടെ മാനദണ്ഡങ്ങൾ സംബന്ധിച്ച് കുഞ്ഞില തന്നെ ചോദ്യങ്ങൾ ഉന്നയിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും അവയ്ക്ക് ഉത്തരം ലഭിച്ചില്ല. കുഞ്ഞിലക്കൊപ്പം (കുഞ്ഞിലയ്‌ക്കൊപ്പം) എന്ന ഹാഷ്‌ടാഗ് ഫീച്ചർ ചെയ്യുന്ന സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ കുഞ്ഞിലയ്‌ക്ക് പിന്തുണ പ്രവഹിക്കാൻ തുടങ്ങി. ചലച്ചിത്ര നിർമ്മാതാവും കവയിത്രിയുമായ ലീന മണിമേഖല ഇങ്ങനെ എഴുതി, “ഞാൻ കുഞ്ഞില മസ്‌കില്ലമണിയോട് ഐക്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു.

ജിയോ ബേബി നിർമ്മിച്ച “സ്വാതന്ത്ര്യസമരം” എന്ന ആന്തോളജി സിനിമയുടെ ഭാഗമായ അവളുടെ “അസംഘടിതർ” എന്ന സിനിമ മലയാളത്തിൽ നിർമ്മിച്ച ആദ്യത്തെ യഥാർത്ഥ ഫെമിനിസ്റ്റ് സിനിമയാണ്. കേരള ചലച്ചിത്ര അക്കാദമി സംഘടിപ്പിക്കുന്ന അന്താരാഷ്‌ട്ര വനിതാ ചലച്ചിത്രമേളയിൽ അസംഘടിതർ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ അടച്ചുപൂട്ടുകയാണ് നല്ലത്,’ അവർ ഫേസ്ബുക്കിൽ കുറിച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

You May Also Like

റൺവേ 34 റിവ്യൂ : അജയ് ദേവ്ഗൺ-അമിതാഭ് ബച്ചൻ ചിത്രം റൺവേ 34 ഇരുവരുടെയും കരിയർ ബെസ്റ്റോ

അമിതാഭ് ബച്ചനും അജയ് ദേവ്ഗണും അഭിനയിക്കുന്ന റൺവേ ൩൪ എന്ന ചിത്രം ഏപ്രിൽ 29 ന്…

സഹതാരവുമായി പ്രണയം ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്; എന്നാൽ അത് തിരികെ ലഭിച്ചോ എന്ന് സംശയമുണ്ട്; കല്ല്യാണി പ്രിയദർശൻ

വളരെ ചുരുങ്ങിയ കാലങ്ങൾ കൊണ്ട് തന്നെ മലയാളി പ്രേക്ഷകരുടെ പ്രിയതാരമായി മാറിയ താര സുന്ദരിയാണ് കല്യാണി…

മോളിവുഡിൽ മോഹൻലാലിനൊപ്പം അഭിനയിക്കണം പ്രിയദർശനോടു ചോദിച്ചു നോക്കട്ടെ, ബോളിവുഡ് താരം അക്ഷയ്കുമാർ

ബോളിവുഡിൽ മിന്നും താരമായി തിളങ്ങുന്ന താരമാണ് അക്ഷയ് കുമാർ എന്നാൽ മോളിവുഡിൽ നിന്നും പോകുന്ന ഏറ്റവും…

ലാലേട്ടന്റെ വലിയൊരു ഫാൻ ആണ് ഞാൻ : തുറന്ന് പറഞ്ഞ് വിജയ് സേതുപതി

തെന്നിന്ത്യന്‍ ജനങ്ങളുടെ ഇഷ്ട നടനാണ് മക്കള്‍ സെല്‍വന്‍ എന്ന് അറിയപ്പെടുന്ന വിജയ് സേതുപതി. ഒരു തമിഴ്…