കോഴിക്കോട് നടക്കുന്ന മൂന്നാമത് അന്താരാഷ്ട്ര വനിതാ ചലച്ചിത്രോത്സവത്തിൽ നിന്ന് തന്റെ ചിത്രം ഒഴിവാക്കിയതിൽ പ്രതിഷേധിച്ച മലയാളം സംവിധായിക കുഞ്ഞില മസ്‌കില്ലമണിയെ പോലീസ് കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തതിന് പിന്നാലെ നിരവധി സിനിമാപ്രവർത്തകർ അവർക്ക് ഐക്യദാർഢ്യം പ്രഖ്യാപിച്ച് രംഗത്തെത്തിയിരുന്നു. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രക്രിയയുടെ സുതാര്യത സംബന്ധിച്ച ചോദ്യങ്ങളും അവർ ഉന്നയിച്ചു.

മാൻഹോൾ എന്ന ചിത്രത്തിന് 2017ലെ മികച്ച ചിത്രത്തിനുള്ള അവാർഡ് നേടിയ ചലച്ചിത്ര സംവിധായിക വിധു വിൻസെന്റ് കുഞ്ഞിലയ്ക്ക് ഐക്യദാർഢ്യം പ്രഖ്യാപിച്ച് WIFF-ന്റെ ഭാഗമായിരുന്ന വൈറൽ സെബി എന്ന ചിത്രം പിൻവലിക്കുന്നതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. ചലച്ചിത്രോത്സവത്തിൽ നിന്ന് തന്റെ അസംഘടിതർ എന്ന ആന്തോളജി ചിത്രം ഒഴിവാക്കിയതിൽ പ്രതിഷേധിച്ച് ഉദ്ഘാടന ദിനമായ ശനിയാഴ്ച വേദിയിൽ കസേരയിട്ട് സിപിഐ എമ്മിനും മുഖ്യമന്ത്രിക്കുമെതിരെ മുദ്രാവാക്യം വിളിച്ച് സംവിധായിക കുഞ്ഞില പ്രതിഷേധിച്ചിരുന്നു.

ശേഷം സംവിധായകയെ വേദിയിൽ നിന്ന് പോലീസ് ബലം പ്രയോഗിച്ച് കൂട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി, കോഴിക്കോട് ബീച്ച് ആശുപത്രിയിലെത്തിച്ച് വൈദ്യപരിശോധനയ്ക്ക് ശേഷം വിട്ടയച്ചു. കേരള സർക്കാരിന്റെ സാംസ്കാരിക വകുപ്പിന്റെ സമം പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി കേരള സംസ്ഥാന ചലച്ചിത്ര അക്കാദമി (കെഎസ്സിഎ) കോഴിക്കോട്ട് ത്രിദിന ചലച്ചിത്രമേള സംഘടിപ്പിചിരുന്നു. ജൂലൈ 16ന് കോഴിക്കോട് കൈരളി-ശ്രീ തിയേറ്ററുകളിൽ ആരംഭിച്ച മേള ജൂലൈ 18ന് സമാപിക്കും.

“ഫെസ്റ്റിവലിൽ സിനിമകൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനുള്ള മാനദണ്ഡത്തെ കുറിച്ച് കുഞ്ഞില ഉന്നയിച്ച ചോദ്യങ്ങൾ പ്രസക്തമാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. എന്നാൽ ആളുകളെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്ത് ആശുപത്രികളിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നത് ഫാസിസ്റ്റ് സമീപനമാണ്, ഇതുപോലുള്ള ഉത്സവങ്ങൾക്ക് അനുയോജ്യമല്ലെന്നും സംവിധായിക വിധു വിൻസെന്റ് ഫേസ്ബുക്കിൽ കുറിച്ചു.

കെഎസ്‌സിഎ ചെയർമാൻ രഞ്ജിത്ത് ബാലകൃഷ്ണന് അയച്ച സന്ദേശങ്ങളിലൂടെ മാനദണ്ഡങ്ങൾ സംബന്ധിച്ച് കുഞ്ഞില തന്നെ ചോദ്യങ്ങൾ ഉന്നയിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും അവയ്ക്ക് ഉത്തരം ലഭിച്ചില്ല. കുഞ്ഞിലക്കൊപ്പം (കുഞ്ഞിലയ്‌ക്കൊപ്പം) എന്ന ഹാഷ്‌ടാഗ് ഫീച്ചർ ചെയ്യുന്ന സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ കുഞ്ഞിലയ്‌ക്ക് പിന്തുണ പ്രവഹിക്കാൻ തുടങ്ങി. ചലച്ചിത്ര നിർമ്മാതാവും കവയിത്രിയുമായ ലീന മണിമേഖല ഇങ്ങനെ എഴുതി, “ഞാൻ കുഞ്ഞില മസ്‌കില്ലമണിയോട് ഐക്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു.

ജിയോ ബേബി നിർമ്മിച്ച “സ്വാതന്ത്ര്യസമരം” എന്ന ആന്തോളജി സിനിമയുടെ ഭാഗമായ അവളുടെ “അസംഘടിതർ” എന്ന സിനിമ മലയാളത്തിൽ നിർമ്മിച്ച ആദ്യത്തെ യഥാർത്ഥ ഫെമിനിസ്റ്റ് സിനിമയാണ്. കേരള ചലച്ചിത്ര അക്കാദമി സംഘടിപ്പിക്കുന്ന അന്താരാഷ്‌ട്ര വനിതാ ചലച്ചിത്രമേളയിൽ അസംഘടിതർ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ അടച്ചുപൂട്ടുകയാണ് നല്ലത്,’ അവർ ഫേസ്ബുക്കിൽ കുറിച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You May Also Like

വിക്രമിന് ശേഷം ഇന്ത്യൻ 2 വുമായി ഉലകനായകൻ ചിത്രം ഓഗസ്റ്റിൽ ചിത്രീകരണം പുനരാരംഭിക്കും

വിഖ്യാത സംവിധായകനായ ശങ്കറിന്റെ സംവിധാനത്തിൽ ഉലകനായകൻ കമൽ; ഹസ്സനെ നായകനാക്കി അണിയിച്ചൊരുക്കുന്ന ചിത്രമാണ് ഇന്ത്യൻ 2…

ഈ കാരണങ്ങൾ കൊണ്ടാണ് ഇത്രയും നാൾ താൻ ബിഗ് ബോസ് എന്ന റിയാലിറ്റി ഷോയിൽ പിടിച്ചു നിന്നത്. തുറന്നു പറഞ്ഞു അപർണ്ണ

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മലയാളികൾ നെഞ്ചേറ്റിയ പ്രിയപ്പെട്ട റിയാലിറ്റി ഷോയായി മാറിക്കഴിഞ്ഞിരിക്കുന്നു ബിഗ് ബോസ് മലയാളം സീസൺ 4…

വിധു വിൻസെന്റിന്റെ ‘വൈറൽ സെബി’: വേൾഡ് പ്രീമിയർ മാർച്ച്‌ 20ന്

വിധു വിൻസെൻ്റ് സംവിധാനം ചെയ്യുന്ന ഏറ്റവും പുതിയ ചിത്രമാണ് “വൈറൽ സെബി’. ചിത്രത്തിന്റെ വേൾഡ് വൈഡ്…

മോളിവുഡിലെ രാജാവും ആക്ഷൻ കിങും മൽസരിച്ചാൽ ആരു ജയിക്കും ?

മഹാമാരി മൂലം മാസങ്ങൾ നീണ്ട അടച്ചുപൂട്ടലിന് ശേഷം, കേരളത്തിലെ തിയേറ്ററുകൾ ഇപ്പോൾ തുറന്നിരിക്കുന്നു, ദുൽഖർ സൽമാന്റെ…