മുതിർന്ന നടനും ചലച്ചിത്ര നിർമ്മാതാവുമായ പ്രതാപ് പോത്തൻ ചെന്നൈയിൽ അന്തരിച്ചു. 70 കാരനായ പ്രതാപിനെ ചെന്നൈയിലെ കിൽപ്പോക്കിലെ അപ്പാർട്ടുമെന്റിലാണ് മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയത്. 30 വർഷത്തിലേറെ നീണ്ട തന്റെ അഭിനയ ജീവിതത്തിനിടയിൽ പ്രതാപ് വിവിധ ഭാഷകളിലായി 100 ലധികം ചിത്രങ്ങളിൽ അഭിനയിക്കുകയും ചില സിനിമകൾ സംവിധാനം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു.

‘തുഗ്ലക്ക് ദർബാർ’, ‘സിബിഐ 5: ദി ബ്രെയിൻ’ തുടങ്ങിയ ചിത്രങ്ങളിൽ അടുത്തിടെ താരത്തെ കാണാൻ സാധിച്ചു. കൂടുതലും സ്വഭാവ വേഷങ്ങളിലൂടെ ആണ് താരം ഇന്ത്യൻ സിനിമ പ്രേമികളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട നടനായി മാറിയത്. പ്രാഥമിക റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം ഇയാളുടെ മരണം സ്വാഭാവികമാണ്. പ്രതാപ് തന്റെ പെൺമക്കളിൽ ഒരാളായ കീയ പോത്തനെ ഉപേക്ഷിചിരുന്നു.

പ്രതാപിന്റെ മരണത്തിന് ശേഷം സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ നിരവധി പ്രമുഖർ ആദരാഞ്ജലികൾ അർപ്പിച്ചു. യുവതതരമായ പൃഥ്വിരാജ് സുകുമാരൻ എഴുതിയത്, ‘റസ്റ്റ് ഇൻ പീസ് അങ്കിൾ. ഞങ്ങൾ എല്ലാവർക്കും നിങ്ങളെ മിസ്സാകും.’ പാർവതി നായർ കുറിച്ചത്, ‘എന്തായാലും എന്റെ സുഹൃത്തായതിന് നന്ദി… പ്രതാപ് പോത്തൻ സാർ? , ഞാൻ വിജയിക്കുന്നത് കാണാൻ ആഗ്രഹിച്ച ഒരു ആൾ താങ്കളാണ്. ഞങ്ങൾ നിങ്ങളെ എപ്പോഴും ഓർത്തിരിക്കും. റെസ്റ്റ് ഇൻ പീസ്.

1978ൽ ‘ആരവം’ എന്ന മലയാള ചിത്രത്തിലൂടെയാണ് പ്രതാപ് അഭിനയരംഗത്തേക്ക് എത്തുന്നത്. ഇതിന് ശേഷം ‘താക്കറെ’, ‘ലോറി’, ‘ചാമരം’ തുടങ്ങിയ നിരവധി മലയാള ചിത്രങ്ങളിൽ അഭിനയിച്ചു. ഇതിന് ശേഷം 1980 കളിൽ തമിഴ് സിനിമയിലേക്ക് ചുവടു വച്ച പ്രതാപ് ‘മൂടുപണി’, ‘വരുമയിൻ നീരം സിഗപ്പ്’, ‘പന്നാർ പുഷ്പങ്ങൾ’ തുടങ്ങിയ ചില പ്രശസ്ത ചിത്രങ്ങളിൽ അഭിനയിച്ച് ജനപ്രിയനായി. എൺപതുകളിൽ അദ്ദേഹം തമിഴ് സിനിമയിൽ സജീവമായിരുന്നു.

1985-ൽ മീടും ഒരു കടൽ കടൈ എന്ന തമിഴ് ചിത്രത്തിലൂടെ സംവിധായകനായി അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചു. മാനസിക വെല്ലുവിളി നേരിടുന്ന ദമ്പതികളെ കുറിച്ചുള്ള ചിത്രം ദേശീയ അവാർഡ് നേടാനിടയായി. ‘ജീവ’, ‘വെട്രി വിജയ’, ‘ലക്കി മാൻ’ എന്നിവയാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ മറ്റ് പ്രശസ്ത ചിത്രങ്ങൾ. ഏകദേശം 12 ചിത്രങ്ങൾ പ്രതാപ് സംവിധാനം ചെയ്തു. ‘ഋതുഭേദം’, ‘ഡെയ്‌സി’, ‘ഒരു യാത്രാമൊഴി’ തുടങ്ങിയ മലയാള ചിത്രങ്ങളും അദ്ദേഹം സംവിധാനം ചെയ്തു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You May Also Like

മാസ്സ് ലുക്കിൽ പ്രിൻ്റഡ് ഷർട്ടുമിട്ട് സത്യനാഥൻ്റെ വരവ്; നല്ല അസ്സൽ മമ്മൂട്ടി ലുക്കെന്ന് ദിലീപേട്ടൻ്റെ ആരാധകർ

ദിലീപ് റാഫി കോട്ടുകട്ടിൽ ഒരുങ്ങുന്ന ചിത്രം ആയ വോയിസ് എന്ന ചിത്രത്തിന്റെ ഷൂട്ടിംഗ് കേസുകളും കാര്യങ്ങളും…

‘ആചാര്യ’ നടൻ ചിരഞ്ജീവിക്ക് ‘അപമാനം’ തോന്നിയപ്പോൾ: ‘ഇന്ത്യൻ സിനിമയായി കണക്കാക്കിയത് ഹിന്ദി സിനിമകളെ മാത്രം’

തന്റെ വരാനിരിക്കുന്ന ചിത്രമായ ‘ആചാര്യ’യുടെ ഒരു പത്രസമ്മേളനത്തിൽ, നർഗീസ് ദത്ത് അവാർഡ് ലഭിച്ചതിന് ശേഷം ഒരു…

ചരിത്രവിജയമായി കെ ജി എഫ് ചാപ്റ്റർ 2, ഇനി മുന്നിൽ ഉള്ളത് ബാഹുബലി ടുവും ദംഗലും മാത്രം

റോക്കിങ് സ്റ്റാർ യാഷിനെ നായകനാക്കി പ്രശാന്ത് നീൽ സംവിധാനം ചെയ്ത് ഇന്ത്യ ഒട്ടാകെ തരംഗം ആയി…

പ്രിത്വിരാജിനെയും യാഷിനെയും പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളാക്കി സിനിമയൊരുക്കാൻ കെ.ജി.എഫ് നിർമ്മാതാക്കൾ

മലയാളത്തിന്റെ പ്രിയ നടനും സംവിധായകനുമായ പ്രിത്വിരാജിനെയും കെ ജി എഫ് എന്ന ഒറ്റ ചിത്രത്തിലൂടെ ഇന്ത്യ…