മുതിർന്ന നടനും ചലച്ചിത്ര നിർമ്മാതാവുമായ പ്രതാപ് പോത്തൻ ചെന്നൈയിൽ അന്തരിച്ചു. 70 കാരനായ പ്രതാപിനെ ചെന്നൈയിലെ കിൽപ്പോക്കിലെ അപ്പാർട്ടുമെന്റിലാണ് മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയത്. 30 വർഷത്തിലേറെ നീണ്ട തന്റെ അഭിനയ ജീവിതത്തിനിടയിൽ പ്രതാപ് വിവിധ ഭാഷകളിലായി 100 ലധികം ചിത്രങ്ങളിൽ അഭിനയിക്കുകയും ചില സിനിമകൾ സംവിധാനം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു.

‘തുഗ്ലക്ക് ദർബാർ’, ‘സിബിഐ 5: ദി ബ്രെയിൻ’ തുടങ്ങിയ ചിത്രങ്ങളിൽ അടുത്തിടെ താരത്തെ കാണാൻ സാധിച്ചു. കൂടുതലും സ്വഭാവ വേഷങ്ങളിലൂടെ ആണ് താരം ഇന്ത്യൻ സിനിമ പ്രേമികളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട നടനായി മാറിയത്. പ്രാഥമിക റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം ഇയാളുടെ മരണം സ്വാഭാവികമാണ്. പ്രതാപ് തന്റെ പെൺമക്കളിൽ ഒരാളായ കീയ പോത്തനെ ഉപേക്ഷിചിരുന്നു.

പ്രതാപിന്റെ മരണത്തിന് ശേഷം സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ നിരവധി പ്രമുഖർ ആദരാഞ്ജലികൾ അർപ്പിച്ചു. യുവതതരമായ പൃഥ്വിരാജ് സുകുമാരൻ എഴുതിയത്, ‘റസ്റ്റ് ഇൻ പീസ് അങ്കിൾ. ഞങ്ങൾ എല്ലാവർക്കും നിങ്ങളെ മിസ്സാകും.’ പാർവതി നായർ കുറിച്ചത്, ‘എന്തായാലും എന്റെ സുഹൃത്തായതിന് നന്ദി… പ്രതാപ് പോത്തൻ സാർ? , ഞാൻ വിജയിക്കുന്നത് കാണാൻ ആഗ്രഹിച്ച ഒരു ആൾ താങ്കളാണ്. ഞങ്ങൾ നിങ്ങളെ എപ്പോഴും ഓർത്തിരിക്കും. റെസ്റ്റ് ഇൻ പീസ്.

1978ൽ ‘ആരവം’ എന്ന മലയാള ചിത്രത്തിലൂടെയാണ് പ്രതാപ് അഭിനയരംഗത്തേക്ക് എത്തുന്നത്. ഇതിന് ശേഷം ‘താക്കറെ’, ‘ലോറി’, ‘ചാമരം’ തുടങ്ങിയ നിരവധി മലയാള ചിത്രങ്ങളിൽ അഭിനയിച്ചു. ഇതിന് ശേഷം 1980 കളിൽ തമിഴ് സിനിമയിലേക്ക് ചുവടു വച്ച പ്രതാപ് ‘മൂടുപണി’, ‘വരുമയിൻ നീരം സിഗപ്പ്’, ‘പന്നാർ പുഷ്പങ്ങൾ’ തുടങ്ങിയ ചില പ്രശസ്ത ചിത്രങ്ങളിൽ അഭിനയിച്ച് ജനപ്രിയനായി. എൺപതുകളിൽ അദ്ദേഹം തമിഴ് സിനിമയിൽ സജീവമായിരുന്നു.

1985-ൽ മീടും ഒരു കടൽ കടൈ എന്ന തമിഴ് ചിത്രത്തിലൂടെ സംവിധായകനായി അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചു. മാനസിക വെല്ലുവിളി നേരിടുന്ന ദമ്പതികളെ കുറിച്ചുള്ള ചിത്രം ദേശീയ അവാർഡ് നേടാനിടയായി. ‘ജീവ’, ‘വെട്രി വിജയ’, ‘ലക്കി മാൻ’ എന്നിവയാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ മറ്റ് പ്രശസ്ത ചിത്രങ്ങൾ. ഏകദേശം 12 ചിത്രങ്ങൾ പ്രതാപ് സംവിധാനം ചെയ്തു. ‘ഋതുഭേദം’, ‘ഡെയ്‌സി’, ‘ഒരു യാത്രാമൊഴി’ തുടങ്ങിയ മലയാള ചിത്രങ്ങളും അദ്ദേഹം സംവിധാനം ചെയ്തു.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

You May Also Like

കുറ്റവും ശിക്ഷയും ലേക്ക് വിളിച്ചപ്പോൾ പോലീസ് വേഷം ചെയ്യാനുള്ള ലുക്ക് തനിക്ക് ഉണ്ടോ എന്ന് സംശയിച്ചിരുന്നു

കമ്മട്ടിപ്പാടം എന്ന ചിത്രത്തിന് ശേഷം ഒട്ടേറെ നാളത്തെ കാത്തിരിപ്പിനു ശേഷമാണ് രാജീവ് രവി എന്ന സംവിധായകൻ…

വരനെ ആവശ്യമുണ്ട് എന്ന ചിത്രത്തിൽ കല്യാണി പ്രിയദര്ശന് പകരം നായികയാ വേണ്ടിയിരുന്നത് ചക്കിയാണ് ജയറാം

മലയാളത്തിൽ സ്വഭാവ വേഷങ്ങളും നായക വേഷങ്ങളും ഒരുപാട് കൈകാര്യം ചെയ്തിട്ടുള്ള നടനാണ് ജയറാം. മലയാളികൾക്ക് ഏറെ…

ഇച്ചാക്കയും ഞാനും രണ്ടു വ്യക്തിത്വങ്ങളാണ്. അദ്ദേഹത്തോട് അസൂയ തോന്നേണ്ട കാര്യം ഇല്ല

മലയാള സിനിമയുടെ നേടും തൂണുകളാണ് മമ്മൂക്കയും ലാലേട്ടനും. പതിറ്റാണ്ടുകളായി മലയാള സിനിമയെയും മലയാളി പ്രേക്ഷകരെയും അതിശയിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന…

റൊമാന്റിക് ഹീറോ പട്ടം ഞാൻ ഒഴിയുകയാണ്; ഇനി മാസ്സ് ആക്ഷൻ ചിത്രങ്ങൾ പ്രഖ്യാപനവുമായി ദുൽഖർ

ദുൽഖർ സൽമാൻ നായകനായി അഭിനയിക്കുന്ന പാൻ-ഇന്ത്യൻ ചിത്രമായ സീതാ രാമം അടുത്ത മാസം ഓഗസ്റ്റ് 5…