പൃഥ്വിരാജിനെ നായകനാക്കി ഷാജി കൈലാസ് സംവിധാനം ചെയ്ത മാസ്സ് ആക്ഷൻ സിനിമയാണ് കടുവ. ചിത്രം ഇക്കഴിഞ്ഞ 7 ന് തിയേറ്ററുകളിൽ എത്തിയിരുന്നു. തിയേറ്ററിലേക്ക് ആളുകൾ വളരെ കുറച്ചു മാത്രം വന്നുകൊണ്ടിരുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ നിന്നും മാറി മിക്കയിടത്തും ഹൗസ് ഫുൾ ആയാണ് കടുവയുടെ ഷോകൾ ഓടുന്നത്.

ജിനു വി. എബ്രഹാം രചിച്ച കടുവ, റിലീസിന് മുന്നേ തന്നെ നിരവധി വിവാദങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരുന്നു. പൃഥ്വിരാജ് അവതരിപ്പിക്കുന്ന നായക കഥാപാത്രം തന്റെ ജീവിതത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ് എന്ന് കാണിച്ച് ജോസ് കുരുവിനാക്കുന്നേൽ എന്നയാൾ പരാതി നൽകി. തുടർന്ന് ചിത്രത്തിലെ പൃഥ്വിരാജ് കഥാപാത്രത്തിന്റെ പേര് കുറുവാച്ചൻ എന്നായിരുന്നത് മാറ്റി കുര്യാച്ചൻ എന്നാക്കിയിട്ടാണ് റിലീസ് ചെയ്തത്. കൂടാതെ ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ഇതുപോലൊരു ആക്ഷൻ മാസ്സ് പടം ഇറങ്ങുന്നത് സമൂഹത്തിന് നല്ലതല്ല എന്ന രീതിയിലും വിമർശനങ്ങൾ ഉയർന്നിരുന്നു. എന്നാൽ ഇതിനെല്ലാം മറുപടി നൽകിക്കൊണ്ട് അണിയറ പ്രവർത്തകർ ചിത്രവുമായി മുന്നോട്ട് പോവുകയാണ് ഉണ്ടായത്. സിനിമ ഇറങ്ങിയ ശേഷം പൃഥ്വിരാജിന്റെ ഒരു ഡയലോഗ് വളരെ വലിയ വിമർശനങ്ങൾക്ക് കാരണമായി. ഡിസേബിൾഡ് ആയിട്ടുള്ള കുട്ടികൾ അങ്ങനെ ആവാൻ കാരണം കാർന്നോന്മാർ ചെയ്ത പാപങ്ങളാണ് എന്നതാണ് എതിർപ്പുകൾക്ക് കാരണമായ ഡയലോഗ്. വിമർശനങ്ങൾ ശക്തമായ സാഹചര്യത്തിൽ പ്രേക്ഷകരോട് മാപ്പ് പറഞ്ഞ് രംഗത്തെത്തിയിരിക്കുകയാണ് ഷാജി കൈലാസും പൃഥ്വിരാജും. ഫേസ്ബുക് അക്കൗണ്ട് വഴിയാണ് ഇരുവരും മാപ്പ് പറച്ചിൽ നടത്തിയിരിക്കുന്നത്.

‘ആ സംഭാഷണശകലം ഒരു കൈപ്പിഴയാണെന്നും മനുഷ്യസഹജമായ തെറ്റായി കണ്ട് പൊറുക്കണം’ എന്നുമാണ് ഷാജി കൈലാസ് പറഞ്ഞിരിക്കുന്നത്. ഷാജി കൈലാസിന്റെ പോസ്റ്റ്‌ ഷെയർ ചെയ്തു കൊണ്ട് ‘Sorry. It was a mistake’ എന്ന് പൃഥ്വിരാജും എഴുതി. ഡയലോഗ് വിവാദത്തിനിടെ മുൻ ആരോപണങ്ങൾ ശക്തമാക്കി ജോസ് കുരുവിനാൽക്കുന്നേലിന്റെ കൊച്ചുമകനും രംഗത്തെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

You May Also Like

മലയാളത്തിൽ ചെയ്തിരുന്നെങ്കിൽ വിക്രമായി മെഗാസ്റ്റാർ, തുറന്ന് പറഞ്ഞ് ലോകേഷ് കനകരാജ്

തമിഴ് സിനിമയിലെ ഏറെ ശ്രദ്ധേയനായ യുവ സംവിധായകനാണ് ലോകേഷ് കനകരാജ്. മാനഗരം എന്ന ചിത്രമാണ് ലോകേഷ്…

ടിക്ടോക് താരം അമ്പിളിയുടെ വിവാഹം കഴിഞ്ഞു, വിവാഹത്തിന് സാക്ഷിയായി അമ്പിളിയുടെ മകൻ

ഇടക്കാലത്ത് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ഒരുപാട് ചർച്ച ആയി മാറിയ പേര് ആണ് അമ്പിളി. ടിക് ടോക്…

ബോക്സോഫീസിൽ വിസ്ഫോടനം തീർക്കാൻ ഒരുപിടി മികച്ച ചിത്രങ്ങളുമായി മെഗാസ്റ്റാർ എത്തുന്നു

ഇന്ത്യൻ സിനിമ കണ്ട എക്കാലത്തെയും മികച്ച നടന്മാരിൽ ഒരാളും മലയാള സിനിമയിലെ ഏറ്റവും വലിയ താരങ്ങളിൽ…

കഴിഞ്ഞ കുറച്ചു ദിവസങ്ങളായി കേരളജനത ഒന്നാകെ തേടിയ സ്റ്റാൻലിയെ കണ്ടെത്തി, സാറ്റർഡേ നൈറ്റ് ഫസ്റ്റ് ലുക്ക്‌ പുറത്ത്

കഴിഞ്ഞ കുറച്ചു ദിവസങ്ങൾ ആയി സോഷ്യൽ മീഡിയ മുഴുവൻ നിറഞ്ഞു നിന്ന പോസ്റ്ററാണ് സ്റ്റാൻലിയെ തേടി…