അബ്‌ദുൾകാലമിനൊപ്പം ലോകമെമ്പാടും ആദരിക്കപ്പെടേണ്ടിയിരുന്ന വ്യക്തിയായ ഐഎസ്‌ആര്‍ഒ മുന്‍ ശാസ്ത്രജ്ഞനായിരുന്ന നമ്ബി നാരായണന്റെ കഥ പറയുന്ന ചിത്രമാണ് Rocketry-The Nambi Effec.ചിത്രത്തിന്റെ രചനയും നിർമ്മാണവും സംവിധാനവും നിർവഹിച്ചിരിക്കുന്നത് ആർ.മാധവൻ തന്നെയാണ്.ചിത്രത്തില്‍ നമ്ബി നാരായണന്റെ കഥാപാത്രമായി എത്തുന്നതും മാധവനാണ്.ഇപ്പോഴിതാ, സിനിമയെ അഭിനന്ദിച്ച്‌ തമിഴ് സൂപ്പര്‍ സ്റ്റാര്‍ രജനികാന്ത് രംഗത്ത് വന്നിരിക്കുകയാണ്.

‘റോക്കട്രി’ – തീര്‍ച്ചയായും എല്ലാവരും, പ്രത്യേകിച്ച്‌ യുവാക്കള്‍ കണ്ടിരിക്കേണ്ട സിനിമയാണെന്ന് രജനികാന്ത് ട്വിറ്ററില്‍ കുറിച്ചു. രാജ്യത്തിന്റെ ബഹിരാകാശ ഗവേഷണത്തിനായി നിരവധി കഷ്ടപ്പാടുകളും ത്യാഗങ്ങളും സഹിച്ച പത്മഭൂഷണ്‍ നമ്ബി നാരായണന്റെ ചരിത്രം വളരെ യാഥാര്‍ത്ഥ്യബോധത്തോടെയാണ് നടന്‍ മാധവന്‍ അവതരിപ്പിച്ചതെന്നും രജനികാന്ത് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ആഗോള തലത്തില്‍ വരെ പ്രശംസ നേടിയ ചിത്രം 2022 ജൂലൈ ഒന്നാം തീയതി ലോകമാസകലമുള്ള 3,850 പ്രമുഖ തിയേറ്ററുകളിൽ 13 ഭാഷകളിലായി പ്രദർശനം നടത്തിയിരുന്നു.മലയാളം, തമിഴ്, ഹിന്ദി, തെലുങ്ക്, കന്നഡ എന്നിവ കൂടാതെ അറബിക്, ഫ്രഞ്ച്, സ്പാനീഷ്, ജര്‍മ്മന്‍, ചൈനീസ്, റഷ്യന്‍, ജാപ്പാനീസ് തുടങ്ങിയ ഭാഷകളിലും ചിത്രം പുറത്തിറക്കിയിരുന്നു.ആര്‍ മാധവന്റെ ട്രൈ കളര്‍ ഫിലീസും വര്‍ഗീസ് മൂലന്‍ പിക്ചര്‍സിന്റെയും ബാനറിലാണ് ചിത്രം നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. സിമ്രാനാണ് ചിത്രത്തില്‍ നായികയായെത്തുന്നത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You May Also Like

നാഷണൽ ക്രഷുമായുള്ള ബന്ധത്തെ കുറിച്ച് തുറന്ന് പറഞ്ഞു വിജയ് ദേവർകൊണ്ട

ഇന്ത്യൻ സിനിമ പ്രേക്ഷകരുടെ ഏറെ പ്രിയപ്പെട്ട ഓൺ സ്ക്രീൻ ജോടികൾ ആണ് വിജയ് ദേവർകൊണ്ടയും നാഷണൽ…

നയന്‍താര: ബിയോണ്ട് ദി ഫെയറിടേല്‍’ എന്നാണ് പേരിട്ടുള്ളത്, ഇത്‌ വെറുമൊരു വിവാഹ വീഡിയോ ആയിരിക്കില്ല ; ഗൗതം വാസുദേവ് മേനോന്‍

തമിഴകത്തിന്റെ താര റാണി നയന്‍താരയുടെയും സംവിധായകന്‍ വിഘ്നേശ് ശിവന്റെയും വിവാഹം തെന്നിന്ത്യ ഇന്നോളം കണ്ടതില്‍ വെച്ചേറ്റവും…

ദിൽഷയോട് മാപ്പ് ചോദിച്ച് ബിഗ് ബോസിലെ മറ്റ് അംഗങ്ങൾ

ദിവസങ്ങൾക്കു മുൻപാണ് മലയാളത്തിൽ ബിഗ് ബോസിന്റെ നാലാമത്തെ സീസൺ വിജയകരമായി പൂർത്തിയാക്കിയത്. ഏറെ ജനപിന്തുണ കിട്ടിയ…

നിഖില വിമലിനെ എനിക്കിഷ്ടമാണ്,വിവാഹം കഴിക്കാനും താല്പര്യമുണ്ട് ; സന്തോഷ് വർക്കി

ആറാട്ട് എന്ന സിനിമയുടെ പ്രതികരണത്തിലൂടെ ശ്രദ്ധനേടിയ വ്യക്തിയാണ് സന്തോഷ് വർക്കി. സന്തോഷ്‌ വർക്കി ചെയ്യുന്ന പോസ്റ്റുകളും…