വളരെ കാലങ്ങൾക്ക് ശേഷം ഷാജി കൈലാസ് സംവിധാനം ചെയ്ത്, പൃഥ്വിരാജ് നായകനായെത്തുന്ന മാസ്സ് ആക്ഷൻ എന്റർടൈനർ സിനിമയാണ് കടുവ. അഞ്ച് ഭാഷകളിൽ, പാൻ ഇന്ത്യൻ ലെവലിൽ പുറത്തിറങ്ങുന്ന ചിത്രത്തിൽ വിവേക് ഒബ്രോയിയാണ് വില്ലനായി എത്തുന്നത്. ഏറെ ചർച്ചയായിരിക്കുന്ന കടുവയ്‌ക്കെതിരെ നിരവധി വിമർശനങ്ങളും ഉയർന്നിട്ടുണ്ട്. സിനിമയിലെ വരേണ്യതയും പോലീസിനെ തല്ലുന്നത് ഉൾപ്പെടെയുള്ള കാര്യങ്ങളും ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ശരിയല്ല എന്നതാണ് വിമർശനങ്ങളിൽ പ്രധാനപ്പെട്ടത്. മോഹൻലാലും മമ്മൂട്ടിയും അടക്കമുള്ള മലയാളത്തിലെ പല സൂപ്പർ താരങ്ങളും മുൻ കാലങ്ങളിൽ തങ്ങൾ ചെയ്ത ഇത്തരം സിനിമകളുടെയും കഥാപാത്രങ്ങളുടെയും പേരിൽ ഇന്നത്തെ കാലത്ത് വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ഇത് കടുവയ്ക്കും ബാധകമല്ലേ എന്ന ചോദ്യത്തോട് പ്രതികരിക്കുകയായിരുന്നു പൃഥ്വിരാജ്.

പാര്‍ലമെന്റിൽ കയറി ഒരു മിനിസ്റ്ററെ വെടിവെച്ചു കൊല്ലുന്ന രംഗമുള്ള കെ.ജി.എഫ് 2 ഇവിടെ സൂപ്പര്‍ ഡ്യൂപ്പര്‍ ഹിറ്റാണ്, പിന്നെയാണോ നാല് പൊലീസുകാരെ തല്ലുന്ന കുറുവച്ചന്‍ എന്നായിരുന്നു പൃഥ്വിരാജിന്റെ മറുപടി. ഇത്തരം വിമർശനങ്ങളിലൊന്നും വലിയ കാര്യമില്ലെന്നും പൃഥ്വിരാജ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

യഥാർത്ഥ്യങ്ങളോട് അടുത്തു നില്ക്കുന്ന സിനിമ അല്ല കടുവ എന്നും, അങ്ങനെ ആരും അവകാശപ്പെട്ടിട്ടില്ല എന്നും പറഞ്ഞു പൃഥ്വിരാജ്. കടുവ കണ്ടിട്ട് ‘ഒരാൾക്ക് നാലു പേരെ ഇടിക്കാൻ പറ്റുമോ’ എന്ന് ചോദിക്കുന്നതിൽ കാര്യമില്ല എന്നും പൃഥ്വി സൂചിപ്പിച്ചു. ഈ ഒരു ബോധത്തോടെ വേണം കടുവ കാണാൻ പോകാൻ. ‘പോക്കിരിരാജയെക്കാള്‍ നല്ല സിനിമയാണ് കുമ്പളങ്ങി നൈറ്റ്‌സ് എന്നുപറഞ്ഞാല്‍ എനിക്കാ പരാമര്‍ശം മനസ്സിലാക്കാന്‍ പോലും സാധിക്കില്ല. അതെങ്ങനെയാണ് നമ്മള്‍ താരതമ്യം ചെയ്യുക. അതുപോലെ തന്നെയാണ് ഇതും.’ എന്നും പൃഥ്വിരാജ് വിശദീകരിച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

You May Also Like

റോളെക്സും ദില്ലിയും ഒന്നിച്ചു ചേർന്നാൽ ഇതായിരിക്കും സംഭവിക്കുന്നത്; വെളിപ്പെടുത്തി സൂര്യ

ഇതുവരെയുള്ള തന്റെ ചിത്രങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കാത്തത്ര സ്വീകാര്യതയാണ് സൂര്യക്ക് കമൽഹാസൻ നായകനായി അഭിനയിച്ച ലോകേഷ് കനഗരാജ് ചിത്രമായ…

പോലീസ് നടപടിക്ക് വിധേയയായ കുഞ്ഞിലക്ക് ഐകദാർഢ്യവുമായി ചലച്ചിത്രമേളയിൽ നിന്ന് തന്റെ ചിത്രം പിൻവലിച്ചു സംവിധായിക വിധു വിൻസെന്റ്

കോഴിക്കോട് നടക്കുന്ന മൂന്നാമത് അന്താരാഷ്ട്ര വനിതാ ചലച്ചിത്രോത്സവത്തിൽ നിന്ന് തന്റെ ചിത്രം ഒഴിവാക്കിയതിൽ പ്രതിഷേധിച്ച മലയാളം…

പാഷൻ കൊണ്ട് ഒരിക്കലും അഭിനയത്തിലേക്ക് വന്ന് ആളല്ല താൻ തുറന്നുപറഞ്ഞ് കനികുസൃതി

അഭിനയം ഒരിക്കലും ഒരു പാഷൻ ആയി സ്വീകരിച്ച ഈ രംഗത്തേക്ക് വന്ന ഒരു ആളല്ല താൻ…

ബോക്സോഫീസിൽ തരംഗമാകാൻ അലി ഇമ്രാൻ വീണ്ടും വരുന്നു? വെളിപ്പെടുത്തലുമായി കെ മധു

മലയാള സിനിമ കണ്ട എക്കാലത്തെയും മികച്ച നടന്മാരിൽ ഒരാളും ഏറ്റവും വലിയ താരവുമാണ് കംപ്ലീറ്റ് ആക്ടർ…