ഇന്ത്യൻ സിനിമ കണ്ട എക്കാലത്തെയും മികച്ച നടന്മാരിൽ ഒരാളാണ് നടിപ്പിൻ നായകൻ സൂര്യ ശിവകുമാർ. പാണ്ടിരാജ് സംവിധാനം ചെയ്ത് പുറത്തിറങ്ങിയ എതിർക്കും തുനിതവൻ ആണ് നടിപ്പിൻ നായകൻ സൂര്യ നായകനായി അഭിനയിച്ച് പുറത്ത് വന്ന അവസാന ചിത്രം. ചിത്രം തിയേറ്ററുകളിൽ വമ്പൻ വിജയമായി മാറിയിരുന്നു. ജൂൺ മൂന്നിന് തിയേറ്ററുകളിൽ എത്തിയ വിക്രം എന്ന ലോകേഷ് കനകരാജ് തിരക്കഥ എഴുതി സംവിധാനം ചെയ്ത ചിത്രത്തിൽ സൂര്യ അഥിതി വേഷത്തിൽ എത്തിയിരുന്നു. ചിത്രത്തിൽ സൂര്യ അവതരിപ്പിച്ച റോളക്സ് എന്ന കഥാപാത്രം ഏറെ പ്രേക്ഷക പ്രശംസ പിടിച്ചു പറ്റിയിരുന്നു.

ഇപ്പോൾ ഇന്ത്യൻ സിനിമക്ക് ആകെ അഭിമാനം നൽകുന്ന ഒരു നേട്ടം സ്വന്തമാക്കിയിരിക്കുകയാണ് നടിപ്പിൻ നായകൻ സൂര്യ ശിവകുമാർ. 2022 ലെ ഓസ്‌കർ ഫിലിം അക്കാഡമിയിലേക്ക് ഉള്ള അംഗങ്ങളെ തിരഞ്ഞെടുത്തപ്പോൾ അതിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഒരാൾ നടിപ്പിൻ നായകൻ സൂര്യ ആണ്. ഇന്ത്യൻ സിനിമക്ക് ആകെ അഭിമാനം നൽകുന്ന വാർത്ത ആണിത്. നടി നടന്മാരുടെ കാറ്റഗറിയിലേക്കാണ് സൂര്യയെ തിരഞ്ഞെടുത്തിരിക്കുന്നത്. സൂര്യക്കൊപ്പം ബോളിവുഡ് താരം കജോളും ഈ കാറ്റഗറിയിൽ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

അക്കാദമിയിൽ അംഗം ആകുവാൻ ക്ഷണം ലഭിക്കുന്ന ആദ്യ തമിഴ് നടൻ കൂടിയാണ് സൂര്യ ശിവകുമാർ. സൂര്യക്ക് ലഭിച്ച നേട്ടത്തിന്റെ ആഘോഷത്തിലാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആരാധകർ. ജയ് ഭീം, സൂററെയ് പൊട്രൂ എന്നീ ചിത്രങ്ങൾ ആണ് നടിപ്പിൻ നായകനെ ഈ നേട്ടത്തിന് അർഹൻ ആക്കിയത്. ഏതാണ്ട് അന്പത്തി നാല് രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് ഉള്ളവരെയാണ് ഇത്തവണ അക്കാഡമിയിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുത്തിരിക്കുന്നത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

You May Also Like

ഒരുപാട് കഥകൾ അദ്ദേഹത്തോട് പറഞ്ഞു, പക്ഷെ ഒന്നും നടന്നില്ല

മലയാള സിനിമ കണ്ട എക്കാലത്തെയും മികച്ച നടനന്മാരിൽ ഒരാളും ഏറ്റവും വലിയ താരങ്ങളിൽ ഒരാളും ആണ്…

ആത്മാർത്ഥമായ പ്രണയം നിരസിച്ചതിനും നിത്യ മേനോൻ ജീവിതത്തിൽ ദുഃഖിക്കും: സന്തോഷ്‌ വർക്കി

1998-ൽ പുറത്തിറങ്ങിയ ദി മങ്കി ഹു ന്യൂ ന്യൂ മച്ച് എന്ന ഇംഗ്ലീഷ് ചിത്രത്തിലൂടെ ബാലതാരമായിട്ടാണ്…

ബീസ്റ്റ്-കെ.ജി.എഫ് ക്ലാഷ്, മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പ്രതികരിച്ച് യാഷ്

ദളപതി വിജയിയെ നായകനാക്കി നെൽസൺ ദിലീപ്കുമാർ ഡോക്ടർ എന്ന ശിവകാർത്തികേയൻ ചിത്രത്തിന് ശേഷം സംവിധാനം ചിത്രമാണ്…

ഒറ്റക്കൊമ്പനായി സുരേഷ്‌ഗോപി എത്തുന്നു ! തെന്നിന്ത്യന്‍ താരസുന്ദരി അനുഷ്‌ക ഷെട്ടിയാണ് നായികാ

ഒരിടവേളയ്ക്ക് ശേഷം മലയാളത്തില്‍ ഗംഭീര തിരിച്ചുവരവാണ് നടന്‍ സുരേഷ് ഗോപി നടത്തിയത്. ജോഷിയും സുരേഷ് ഗോപിയും…