മലയാളത്തിലും ബോളിവുഡിലും ഇന്ത്യയൊട്ടാകെ അറിയപ്പെടുന്ന സംവിധായകനാണ് മിമിക്രി വിധിയിലൂടെ സിനിമയിലെത്തി പിന്നീട് സംവിധായകനായി പേരെടുത്ത ശ്രീ സിദ്ധിഖ്. മലയാളത്തിലെ ഒട്ടനവധി മുൻ നിര നായക നടന്മാരെ വച് സിനിമ ചെയ്യുന്നത് തന്നെയാണ് സിദ്ധിഖ് എന്ന സംവിധായകന്റെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രത്യേകത. മലയാളികളെ ചിരിച്ചും ചിന്തിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഒട്ടനവധി കഥാപാത്രങ്ങളെ സിദ്ധിഖ് നമ്മുടെ മുന്നിലേക്ക് എത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്.

മുൻപ് നടൻ നാലിലൊപ്പമാണ് തൻെറ സിനിമാ ജീവിതം ആരംഭിച്ചത് തുടർന്ന് വന്ന ചിത്രങ്ങളെല്ലാം തന്നെ പ്രേക്ഷകരെ ചിരിക്കുകയും ചിന്തിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ഇൻ ഹരിഹർ നഗറും ഗോഡ്ഫാദറും എല്ലാം തന്നെ ഇതിനുദാഹരണമാണ്. മമ്മൂട്ടി നായകനായി എത്തിയ ഹിറ്റ്‌ലർ എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെയാണ് അദ്ദേഹാം സ്വതന്ത്ര സംവിധായകനായി തുടക്കം കുറിക്കുന്നത്. മോഹൻലാൽ എന്ന അതുല്യ നടനോടൊപ്പവും സിദ്ധിഖ് ഒരുപാട് ചിത്രങ്ങൾ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അതിൽ ചിലതാണ് വിയറ്റ്‌നാം കോളനി, ജന്റിൽമാൻ, ബിഗ് ബ്രദർ എന്നിങ്ങനെയുള്ളവ.

ഏറ്റവും അവസാനം ഇറങ്ങിയ സിദ്ധിക്ക് മോഹൻലാൽ ചിത്രം ബിഗ് ബ്രദർ ആണ്. ഈ ചിത്രത്തിന് ഒരു സമ്മിശ്ര പ്രതികരണമാണ് തിയ്യേറ്ററുകളിൽ നിന്നും ലഭിച്ചത്. കൂടാതെ ചിത്രത്തിന് നല്ല അഭിപ്രായങ്ങൾ പറഞ്ഞവർക്ക് നേരെ സൈബർ ആക്രമണങ്ങളും ഉണ്ടായിരുന്നു. എന്നാൽ ഈ ചിത്രത്തിന്റെ ഹിന്ദി പതിപ്പിന് മികച്ച സ്വീകാര്യതയാണ് ലഭിച്ചത്. ഇപ്പോൾ ശ്രീ മോഹൻലാലിൽനെക്കുറിച്ചു സിദ്ധിഖ് പറഞ്ഞ വാക്കുകളാണ് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വിരൽ ആയിരിക്കുന്നത്.

മലയാള ഇൻഡസ്ട്രയിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ കളക്ഷൻ ലഭിച്ചിട്ടുള്ള ഇന്ടസ്ട്രിയെ വളരാൻ സഹായിച്ചിട്ടുള്ള ചിത്രങ്ങൾ തന്നെയാണ് മോഹൻലാൽ ചിത്രങ്ങൾ എന്ന് നിസ്സംശയം പറയാൻ സാധിക്കും. ഒരു ഇൻഡസ്ടറി നില നിൽക്കണമെങ്കിൽ അതുപോലെയുള്ള ബിഗ് ബഡ്ജറ്റും എന്നാൽ കൊമേർഷ്യൽ വാല്യൂ ഉള്ള ചിത്രങ്ങളും വരണം. മലയാളത്തിൽ അത്തരത്തിൽ എടുത്തു പറയാവുന്ന ഏറ്റവും കൂടുതൽ ഇൻഡസ്ടറി ഹിറ്റുകൾ സ്വന്തമായുള്ള നടനാണ് മോഹൻലാൽ.

അതുകൊണ്ടു തന്നെ മോഹൻലാൽ ചിത്രങ്ങളെ ഡീഗ്രേഡ് ചെയ്യുന്നത് സൂക്ഷിച്ചു വേണം. പുലിമുരുഗൻ, ലൂസിഫർ എന്നിങ്ങനെയുള്ള ചിത്രങ്ങൾക്ക് ഇന്ത്യയൊട്ടാകെ ലഭിച്ച സ്വീകാര്യത ചില്ലറയൊന്നുമല്ല. മലയാളത്തിൽ കഴിഞ്ഞ വര്ഷം ഏകദേശം 195 ഓളം ചിത്രങ്ങൾ റിലീസ് ചെയ്തിരുന്നു. അതിൽ, 60 എണ്ണവും പുതുമുഖ സംവിധായകരുടെ ചിത്രങ്ങൾ ആയിരുന്നു. അതിൽ 4 ഓ 5 ഓ ചിത്രങ്ങൾ മാത്രമാണ് ഹിറ്റടിച്ചത്. ഈ ചിത്രങ്ങൾക്കെല്ലാം ഇത്രക്കെങ്കിലും മുതൽമുടക്ക് തിരിച്ചു ലഭിക്കുന്നത് ഈ ഇൻഡസ്ടറി ഇത്രയ്ക്കു നല്ല രീതിയിൽ നില നിൽക്കുന്നതുകൊണ്ടാണ്. അതുകൊണ്ടു തന്നെ വലിയ മുതൽമുടക്ക് നൽകി ചിത്രങ്ങളെ ഇൻഡസ്ടറി ഹിറ്റുകൾ സമ്മാനിക്കുന്ന നടന്മാരോടെങ്കിലും ഡീഗ്രേഡിങ്ങിൽ നിന്നും ഒഴിവാക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ടും നന്നായിരിക്കും എന്നാണു ഇതേക്കുറിച്ചു സംവിധായകൻ സിദ്ധിഖ് പ്രതികരിച്ചത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You May Also Like

ദളപതി വിജയിയുടെ നായികയായി രശ്മിക മന്ദാന

ദളപതി വിജയിയെ നായകനാക്കി പ്രശസ്ത തെലുങ്ക് സംവിധായകൻ വംശി സംവിധാനം ചെയ്യുന്ന പുതിയ ചിത്രത്തിൽ നായികയായെത്തുന്നത്…

ആറാട്ടണ്ണനെ കുറിച്ച് നിത്യ മേനോൻ പറഞ്ഞതുകേട്ടാൽ മനസിലാകും അണ്ണന്റെ യഥാർത്ഥ സ്വഭാവം എന്താണെന്നു

ഒട്ടേറെ മലയാള ചിത്രങ്ങളിലൂടെ പമലയാളി പ്രേക്ഷകരുടെ പ്രിയങ്കരിയായി മാറിയ താര സുന്ദരിയാണ് നിത്യ മേനോൻ. അപൂർവ…

35 വർഷങ്ങള്ക്കു ശേഷം വീണ്ടും സത്യരാജും കമൽ ഹാസ്സനും; സത്യരാജ് ഇന്ത്യൻ 2 വിന്റെ ഭാഗമായേക്കുമെന്നു സൂചനകൾ

കമൽഹാസൻ തന്റെ വരാനിരിക്കുന്ന ചിത്രമായ ഇന്ത്യൻ 2-ന്റെ മേക്കിങ് ജോലികൾക്ക്കായി ഇപ്പോൾ യുഎസിലാണ്. ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ…

ദളപതി 67 വമ്പൻ വിജയമാകുമെന്ന് ഉറപ്പായി, കാരണം

മാസ്റ്റർ എന്ന ചിത്രത്തിന്റെ വമ്പൻ വിജയത്തിന് ശേഷം ദളപതി വിജയിയും ലോകേഷ് കനകരാജും വീണ്ടും ഒന്നിക്കുന്ന…