തന്റെ വരാനിരിക്കുന്ന ചിത്രമായ ‘ആചാര്യ’യുടെ ഒരു പത്രസമ്മേളനത്തിൽ, നർഗീസ് ദത്ത് അവാർഡ് ലഭിച്ചതിന് ശേഷം ഒരു സർക്കാർ പരിപാടിയിൽ ദക്ഷിണേന്ത്യയിലെ അഭിനേതാക്കളുടെ ഫോട്ടോകൾ ഇല്ലാത്തത് ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടപ്പോൾ തനിക്ക് ‘അപമാനം’ തോന്നിയ സമയം അനുസ്മരിച്ചു. 1989-ൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ‘രുദ്രവീണി’ എന്ന സിനിമയ്ക്ക് നർഗീസ് ദത്ത് അവാർഡ് നൽകി ആദരിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചതിന് ശേഷം ഡൽഹിയിലെ സർക്കാർ അദ്ദേഹത്തെ ചായ കുടിക്കാൻ ക്ഷണിച്ചത് മുതൽ കഥ പോകുന്നു.

അദ്ദേഹം അവിടെയിരിക്കുമ്പോൾ ഇന്ത്യൻ സിനിമയുടെ ഐക്കണുകൾക്ക് ആദരാഞ്ജലി അർപ്പിക്കുന്ന ഒരു മതിൽ ശ്രദ്ധിച്ചിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, പൃഥ്വിരാജ് കപൂറിനെപ്പോലുള്ള സിനിമയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച താരങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുന്ന ആദരാഞ്ജലിയുടെ ചുവരിൽ സൗത്ത് അഭിനേതാക്കളുടെ അഭാവം ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടപ്പോൾ അദ്ദേഹം ആശ്ചര്യപ്പെട്ടു.

എംജിആറിന്റെയും പ്രേം നസീറിന്റെയും തെന്നിന്ത്യൻ സിനിമകൾ എന്ന് വെവ്വേറെ പേരിട്ടിരിക്കുന്ന ഫോട്ടോകൾ മാത്രമേ തനിക്ക് കാണാനായുള്ളൂവെന്ന് അദ്ദേഹം അനുസ്മരിച്ചു. ഇത് നിരീക്ഷിച്ചപ്പോൾ തനിക്ക് അപമാനവും അപമാനവും തോന്നിയെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ആ നിമിഷം എനിക്ക് വളരെ അപമാനം തോന്നി. അത് ഒരു അപമാനം പോലെയാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഹിന്ദി സിനിമയെ മാത്രം ഇന്ത്യൻ സിനിമയായും മറ്റ് ഭാഷാ സിനിമകളെ പ്രാദേശിക സിനിമയായും കണക്കാക്കുന്നത് ചിരഞ്ജീവിക്ക് ഇഷ്ടപ്പെട്ടില്ല.അതേക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുമ്പോൾ, എസ്എസ് രാജമൗലിയുടെ ‘ബാഹുബലി’ മുഖ്യധാരാ ഇന്ത്യൻ സിനിമയും ‘പ്രാദേശിക സിനിമകളും’ തമ്മിലുള്ള അതിർവരമ്പുകൾ തകർത്തുകൊണ്ട് ഒരു പരിവർത്തന ചിത്രമായിരുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

You May Also Like

വിക്രമിന് ശേഷം ഇന്ത്യൻ 2 വുമായി ഉലകനായകൻ ചിത്രം ഓഗസ്റ്റിൽ ചിത്രീകരണം പുനരാരംഭിക്കും

വിഖ്യാത സംവിധായകനായ ശങ്കറിന്റെ സംവിധാനത്തിൽ ഉലകനായകൻ കമൽ; ഹസ്സനെ നായകനാക്കി അണിയിച്ചൊരുക്കുന്ന ചിത്രമാണ് ഇന്ത്യൻ 2…

ഞെട്ടിച്ച് ബീയൊണ്ട് ദി സെവൻ സീസ്‌, ഇത് ഒരു വിസ്മയ ചിത്രം

കഴിഞ്ഞ ദിവസം കേരളത്തിലെ തിയേറ്ററുകളിൽ എത്തിയ ഒരു ചിത്രം ആണ് ബീയൊണ്ട് ദി സെവൻ സീസ്‌.…

ഹാട്രിക് ബ്ലോക്ക്‌ബസ്റ്ററുകളുമായി പ്രിത്വിരാജ് കുതിക്കുന്നു, അണിയറയിൽ ഒരുങ്ങുന്നതും വമ്പൻ ചിത്രങ്ങൾ

പ്രിത്വിരാജ് സുകുമാരൻ, സുരാജ് വെഞ്ഞാറമൂട് എന്നിവരെ കേന്ദ്ര കഥാപാത്രങ്ങളാക്കി ഷാരീഷ് മുഹമ്മദിന്റെ തിരക്കഥയിൽ ഡിജോ ജോസ്…

മോളിവുഡിൽ മോഹൻലാലിനൊപ്പം അഭിനയിക്കണം പ്രിയദർശനോടു ചോദിച്ചു നോക്കട്ടെ, ബോളിവുഡ് താരം അക്ഷയ്കുമാർ

ബോളിവുഡിൽ മിന്നും താരമായി തിളങ്ങുന്ന താരമാണ് അക്ഷയ് കുമാർ എന്നാൽ മോളിവുഡിൽ നിന്നും പോകുന്ന ഏറ്റവും…