മലയാള സിനിമ സെറ്റുകളിൽ ആഭ്യന്തര പരാതി പരിഹാര സെൽ നിർബന്ധമാക്കണമെന്ന വുമൺ ഇൻ സിനിമ കളക്റ്റീവിന്റെ ഹർജിയിൽ അനുകൂല വിധിയുമായി ഹൈക്കോടതി. ഡബ്ല്യൂ സി സി 2018ൽ നൽകിയ ഹർജിയിലാണ് ഹൈക്കോടതി ഇപ്പോൾ വിധി പറഞ്ഞിരിക്കുന്നത്. ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് അധ്യക്ഷനായ ബെഞ്ച് ആണ് വിധി കൽപ്പിച്ചത്.

ഇന്ത്യയിലെ മറ്റ് സിനിമ ഇൻഡസ്ട്രികളിൽ മിക്കടത്തും ഇപ്പോൾ ആഭ്യന്തര പരാതി പരിഹാര സെല്ലുകൾ ഉണ്ട്. ബോളിവുഡിൽ ആഭ്യന്തര പരാതി പരിഹാര സെൽ ഇല്ലാത്ത പ്രൊഡക്ഷൻ കമ്പനികൾക്ക് അംഗീകാരം നൽകില്ലെന്ന് നിലപാട് നേരത്തെ സ്വീകരിച്ചിരുന്നു. കേരളത്തിൽ നടി ആക്രമിക്കപെട്ട സംഭവത്തിന് ശേഷമാണ് മലയാള സിനിമയിൽ ആഭ്യന്തര പരാതി പരിഹാര സെൽ വേണമെന്ന ആവശ്യവുമായി വുമൺ ഇൻ സിനിമ കളക്റ്റീവ് സംഘടന രംഗത്തെത്തിയത്.

ഈ രാജ്യത്ത് നിലനിൽക്കുന്ന ഒരു നിയമമുണ്ട്. സ്ത്രീകൾക്കെതിരെ ചൂഷണം നടന്നാൽ, ഏത് തൊഴിൽ മേഖലയിൽ ആണെങ്കിലും അത് തടയാൻ ഒരു ആഭ്യന്തര പരാതി പരിഹാര സെൽ വേണം. ഈ നിയമം സിനിമ എന്ന ഇൻഡസ്ട്രിക്കും ബാധകമാണ്. സിനിമയിൽ ഒരുപാട് സ്ത്രീകൾ ജോലി ചെയ്യുന്നുണ്ടെന്നും അതിനാൽ ആഭ്യന്തര പരാതി പരിഹാര സെൽ വേണമെന്നും ഹൈക്കോടതി പറഞ്ഞു.

കോടതി വിധിയെ ഇരു കൈയും നീട്ടിയാണ് ഡബ്ല്യൂ സി സി സ്വീകരിച്ചത്. ഇത് നമ്മുടെ നാല് വർഷം നീണ്ട പോരാട്ടത്തിന്റെ വിജയമെന്നാണ് നടിയും സംവിധായികയുമായ ഗീതു മോഹൻദാസ് വിധിയെക്കുറിച്ച് പറഞ്ഞത്. സിനിമയിൽ വർക്ക്‌ ചെയ്യുന്ന ഓരോ സ്ത്രീയുടെയും വിജയമെന്നാണ് സംവിധായക അഞ്ജലി മേനോൻ വിധി അറിഞ്ഞ ശേഷം പ്രതികരിച്ചത്. സിനിമയിൽ വർക്ക്‌ ചെയ്യുന്ന പെൺകുട്ടികൾക്ക് ഇനി ആഭ്യന്തര പരാതി പരിഹാര സെൽ എവിടെ എന്ന് ചോദിക്കാനുള്ള അവകാശം ആണ് ഹൈക്കോടതി നൽകിയിരിക്കുന്നതെന്നും അഞ്ജലി മേനോൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You May Also Like

ലാലേട്ടനൊപ്പം അഭിനയിച്ചതിന്റെ സന്തോഷത്തിലാണ് തൊമ്മൻകുത്ത് നിവാസികൾ

എംടിയുടെ തിരക്കഥയിൽ മോഹൻലാലിനെ നായകനാക്കി പ്രിയദർശൻ സംവിധാനം ചെയ്യുന്ന ചിത്രമാണ് ഓളവും തീരവും.ചിത്രത്തിന്റെ ഷൂട്ടിങ് ജൂലൈ…

പ്രിത്വിരാജ് ചിത്രത്തിൽ നായകനാകാൻ മെഗാസ്റ്റാർ മമ്മുട്ടി? വില്ലനായി ലാലേട്ടൻ

മലയാള സിനിമ കണ്ട എക്കാലത്തെയും വലിയ വിജയ ചിത്രം ആണ് ലൂസിഫർ. മലയാളത്തിന്റെ കംപ്ലീറ്റ് ആക്ടർ…

നൻപകൽ നേരത്ത് മയക്കം’ പുതിയ മമ്മൂട്ടി ചിത്രത്തിന്റെ ടീസർ ശ്രദ്ധ നേടുന്നു

അന്താരാഷ്ട്ര തലത്തില്‍ തന്നെ സമീപകാലത്ത് ശ്രദ്ധ നേടിയ സംവിധായകനണ് ലിജോ ജോസ് പല്ലിശേരി.മമ്മൂട്ടിയെ നായകനാക്കി ലിജോ…

ആദ്യമായി കണ്ട മലയാള സിനിമ ഒരു ദുൽഖർ സൽമാൻ ചിത്രം, കെ ജി എഫ് നായിക ശ്രീനിധി പറയുന്നു

കെ ജി എഫ് എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെ ഇന്ത്യ ഒട്ടാകെ പ്രേക്ഷക പ്രീതി നേടിയെടുത്ത നടിയാണ് ശ്രീനിധി…