ഉണ്ണി മുകുന്ദനെ നായകനാക്കി നവാഗതനായ വിഷ്ണു മോഹൻ തിരക്കഥ എഴുതി സംവിധാനം ചെയ്തു 2022 ജനുവരി 14ന് തിയേറ്ററുകളിൽ എത്തിയ ചിത്രമാണ് മേപ്പടിയാൻ. ഉണ്ണി മുകുന്ദൻ ഫിലിംസ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ് എന്ന ബാനറിൽ ഉണ്ണി മുകുന്ദൻ തന്നെയാണ് ചിത്രം നിർമ്മിച്ചത്. തിയേറ്റർ റിലീസിന് ശേഷം ഫെബ്രുവരി 18ന് ചിത്രം ആമസോൺ പ്രൈം വിഡിയോയിൽ റിലീസ് ചെയ്തിരുന്നു.

ഇപ്പോൾ ബംഗളൂരു രാജ്യാന്തര ചലച്ചിത്രമേളയിൽ ഇന്ത്യൻ മത്സരവിഭാഗത്തിൽ മികച്ച ചിത്രത്തിനുള്ള അവാർഡ് മേപ്പടിയാന് ലഭിച്ചിരിക്കുകയാണ്. ചിത്രത്തിന്റെ നിർമ്മാതാവ് കൂടിയായ ഉണ്ണി മുകുന്ദൻ ഇതിന്റെ സന്തോഷം തന്റെ സോഷ്യൽ മീഡിയ അക്കൗണ്ടുകൾ വഴി ആരാധകരുമായി പങ്കുവെച്ചിരുന്നു. നൂറിൽ പരം ചിത്രങ്ങൾ മത്സരവിഭാഗത്തിലുണ്ടായിരുന്ന ചലച്ചിത്രമേളയിൽ 2020,2021 വർഷങ്ങളിൽ റിലീസ് ചെയ്ത സിനിമകളാണ് പ്രദർശിപ്പിച്ചത്.

2021ലെ മികച്ച ചിത്രമായി മേപ്പടിയാൻ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടപ്പോൾ 2020ലെ മികച്ച ചിത്രത്തിനുള്ള പുരസ്‌കാരം അസാമി ചിത്രം സേംഘോർ കരസ്ഥമാക്കി. ചലച്ചിത്രമേളയുടെ സമാപന ചടങ്ങിൽ ബംഗളൂരു ഗവർണർ തവാർ ചന്ദ് ഗേഹ്ലോട്ട് അവാർഡുകൾ വിജയികൾക്ക് സമ്മാനിച്ചു.

ഒരു പൊളിറ്റിക്കൽ ഡ്രാമയായി എത്തിയ മേപ്പടിയാൻ എന്ന ചിത്രത്തിൽ ജയകൃഷ്ണൻ എന്ന കഥാപാത്രത്തെയാണ് ഉണ്ണി മുകുന്ദൻ അവതരിപ്പിച്ചത്. ഉണ്ണി മുകുന്ദനെ കൂടാതെ ചിത്രത്തിൽ അജു വർഗീസ്, സൈജു കുറുപ്പ്, കോട്ടയം രമേശ്‌, അഞ്ജു കുര്യൻ, നിഷ സാരഗ്, കലാഭവൻ ഷാജോൺ, ശ്രീജിത്ത്‌ രവി, ഇന്ദ്രൻസ്, അപർണ ജനാർദനൻ, മനോഹരി ജോയ്,ജോർഡി പൂഞ്ഞാർ, മേജർ രവി ,കുണ്ടറ ജോണി, ശങ്കർ രാമകൃഷ്ണൻ തുടങ്ങിയ വമ്പൻ താരനിരയും അണിനിരന്നിരുന്നു. നീൽ ഡി കുഞ്ഞ ഛായഗ്രഹണം നിർവഹിച്ചിരിക്കുന്ന ചിത്രത്തിന്റ എഡിറ്റിംഗ് ഷമീർ മുഹമ്മദും സംഗീതം രാഹുൽ സുബ്രമണ്യനുമാണ് കൈകാര്യം ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You May Also Like

തന്നെ സിനിമയിൽ നിന്നും മാറ്റാൻ ദിലീപും പൃഥ്വിരാജും കാര്യമായിത്തന്നെ ഇടപെട്ടിട്ടുണ്ട് ; കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍ നമ്പൂതിരി

മലയാളത്തിലെ ചലച്ചിത്ര ഗാനരചയിതാവും, കവിയും, സംഗീതസംവിധായകനും, ഗായകനും, നടനുമാണ്‌ കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍ നമ്പൂതിരി. 1970-കളിൽ കവിത-ഗാന…

സൂര്യ ചിത്രം ആയിരം കോടി നേടും, വിജയ് ഓസ്‌കാർ അവാർഡ് നേടും, വൈറൽ ആയി ഫേസ്ബുക്ക് പോസ്റ്റ്‌

നിലവിൽ ഇന്ത്യൻ സിനിമയിലെ ഏറ്റവും വലിയ താരം ആണ് തമിഴകത്തിന്റെ സ്വന്തം ദളപതി വിജയ്. അതുപോലെ…

മോഹൻലാൽ നായകനായി എത്തിയ ലൂസിഫർ സിനിമയിൽ താൻ പൂർണനായി തൃപ്തനായിരുന്നില്ല ; ചിരഞ്ജീവി

പൃഥ്വിരാജ്– മോഹൻലാൽ കൂട്ടുകെട്ടിൽ ഇറങ്ങിയ സൂപ്പർഹിറ്റ് ചിത്രമായിരുന്നു ലൂസിഫർ. ചിത്രത്തിന് മികച്ച പ്രതികരണമായിരുന്നു ലഭിച്ചത്. ലൂസിഫർ…

കടുവ നാളെയെത്തുന്നു, പല സീനുകളും വെട്ടി മാറ്റി?

മലയാളത്തിന്റെ യുവ സൂപ്പർ താരം പ്രിത്വിരാജ് സുകുമാരനെ നായകനാക്കി സൂപ്പർ ഹിറ്റ് സംവിധായകൻ ഷാജി കൈലാസ്…