റഷ്യ ഉക്രൈനെ യുദ്ധത്തിന്റെ ബാക്കി പത്രങ്ങളുടെ ബാക്കിയെന്നോണമാണ് ഇത്തരത്തിൽ ഇപ്പോൾ ഉറൈനിന്റെ സർവ നാശവും ആയി പുടിൻ തന്റെ സേന വിഭാഗങ്ങളെ ഉക്രൈനെ അതിർത്തികളിൽ വിന്യസിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഉക്രൈൻ ഒരു രാജ്യമല്ലെന്നും പഴയ ussr റഷ്യൻ ബസിന്റെ ബാക്കിയാണ് ഉക്രൈൻ എന്നുമാണ് ഈ കാര്യത്തിൽ പുട്ടിന്റെ വാദം.

“ലൊക്കേഷൻ പ്രധാനമാണ്, കാരണം അത് എവിടെയാണ് ഇരിക്കുന്നത്,” യുഎസ് ആർമി യൂറോപ്പിന്റെ മുൻ കമാൻഡിംഗ് ജനറൽ റിട്ടയേർഡ് ലെഫ്റ്റനന്റ് ജനറൽ ബെൻ ഹോഡ്ജസ് ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു. “റഷ്യൻ സൈന്യം വടക്ക് നിന്ന് കൈവിനെ ആക്രമിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ചെർണോബിൽ വഴിയിൽ തന്നെയുണ്ട്, മിക്കവാറും വഴിയിൽ.” റഷ്യയുടെ സഖ്യകക്ഷിയായ ബെലാറസുമായുള്ള ഉക്രെയ്നിന്റെ അതിർത്തിയിൽ നിന്ന് 10 മൈലിൽ താഴെയാണ് ചെർണോബിൽ, അവിടെ മോസ്കോ ആക്രമണത്തിനുള്ള തയ്യാറെടുപ്പിനായി സൈന്യത്തെ വിന്യസിച്ചു.

അവിടെ നിന്ന്, കൈവിലേക്ക് 80 മൈൽ തെക്ക് താരതമ്യേന നേരായ ഷോട്ടാണ്. 36 വർഷം മുമ്പ് നടന്ന ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും മോശമായ ആണവ ദുരന്തത്തിൽ നിന്ന് റേഡിയോ ആക്ടിവിറ്റി ഇപ്പോഴും ചോർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ചെർണോബിൽ ആണവ നിലയത്തിൽ റഷ്യ ഉക്രെയ്ൻ ആക്രമിച്ചതിന് ശേഷം യുദ്ധം പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടു. ഡീകമ്മീഷൻ ചെയ്ത പ്ലാന്റ് സംരക്ഷിക്കുന്ന ഉക്രേനിയൻ ദേശീയ ഗാർഡുകളുമായി വ്യാഴാഴ്ച നടന്ന കടുത്ത പോരാട്ടത്തിന് ശേഷം റഷ്യൻ സൈന്യം സൈറ്റിന്റെ നിയന്ത്രണം ഏറ്റെടുത്തതായി ഉക്രേനിയൻ പ്രസിഡൻഷ്യൽ ഉപദേഷ്ടാവ് മൈഖൈലോ പോഡോലിയാക് പറഞ്ഞു.

1986-ൽ അന്നത്തെ സോവിയറ്റ് യൂക്രെയിനിലെ ചെർണോബിൽ ദുരന്തം, ആണവനിലയത്തിന്റെ നാലാമത്തെ റിയാക്ടറിലെ സുരക്ഷാ പരീക്ഷണത്തിന് ശേഷം, 1986-ൽ യൂറോപ്പിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും ആണവ വസ്തുക്കൾ അയച്ചു. പതിറ്റാണ്ടുകൾക്ക് ശേഷം ഇത് ഒരു വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രമായി മാറി. റഷ്യൻ അധിനിവേശത്തിന് ഏകദേശം ഒരാഴ്ച മുമ്പ് ചെർണോബിൽ മേഖല വിനോദ സഞ്ചാരികൾക്കായി അടച്ചു. 1986ലെ ദുരന്തം ആവർത്തിക്കാതിരിക്കാൻ ഞങ്ങളുടെ പ്രതിരോധക്കാർ ജീവൻ ബലിയർപ്പിക്കുകയാണെന്ന് ഉക്രേനിയൻ പ്രസിഡന്റ് വോളോഡിമർ സെലെൻസ്കി പവർ പ്ലാന്റ് പിടിച്ചെടുക്കുന്നതിന് തൊട്ടുമുമ്പ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. “ഇത് മുഴുവൻ യൂറോപ്പിനെതിരെയുള്ള യുദ്ധ പ്രഖ്യാപനമാണ്.”

Leave a Reply

Your email address will not be published.

You May Also Like

ആപ്പിള്‍ ഐ ഫോണ്‍ 14 പ്രോ മാക്‌സ് സ്വന്തമാക്കി മമ്മൂട്ടി

മലയാളിയുടെ മെഗാസ്റ്റാർ ആയ മമ്മൂട്ടിയ്ക്ക് അഭിനയത്തിന് പുറമെ ടെക്നോളജി യോടുള്ള താല്പര്യം നമുക്ക് എല്ലാവർക്കും അറിയാവുന്ന…

വിമർശകർ സ്വന്തം വീട്ടുകാരെ ഓർക്കുന്നത് നല്ലതാണ് എന്ന് നടൻ കൃഷ്ണ ശങ്കർ

അള്ള് രാമേന്ദ്രൻ എന്ന ചിത്രത്തിന് ശേഷം ബിലഹരി സംവിധാനം ചെയ്യുന്ന സിനിമയായ കുടുക്ക് 2025 ന്റെ…

ദിലീപ് ചിത്രത്തിലൂടെ മലയാളത്തിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിക്കാൻ തമ്മനയും നീൽ നിതിൻ മുകേഷും

ജനപ്രിയ നായകൻ ദിലീപ് നായകൻ ആകുന്ന ഏറ്റവും പുതിയ ചിത്രത്തിലൂടെ മലയാള സിനിമയിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിക്കാൻ…

പുലിമുരുകനിൽ മോഹൻലാലിന്റെ നായികയായി ആദ്യം എത്തേണ്ടിയിരുന്നത് ഈ നടിയായിരുന്നു

മലയാള സിനിമകളിൽ ഹിറ്റ് ചലച്ചിത്രങ്ങളിൽ ഒന്നായിരുന്നു പുലിമുരുകൻ. മോഹൻലാലിനെ കേന്ദ്രകഥാപാത്രമാക്കി വൈശാഖ് സംവിധാനം ചെയ്ത ഈ…