ഡിസംബർ 24 ന് നെറ്റ്ഫ്ലിക്സിൽ മിന്നൽ മുരളിയുടെ പ്രീമിയറിനായി പ്രേക്ഷകർ കാത്തിരിക്കുമ്പോൾ, പ്രിയങ്ക ചോപ്ര ജോനാസ് ഒരു സർപ്രൈസ് പ്രഖ്യാപനം നടത്തി. മലയാളത്തിലെ ആദ്യ സൂപ്പർഹീറോ ചിത്രം ഡിസംബർ 16ന് വരാനിരിക്കുന്ന ജിയോ മാമി മുംബൈ ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവലിൽ ബിഗ് സ്‌ക്രീൻ പ്രീമിയർ പ്രദർശിപ്പിക്കും. ജിയോ മാമി മുംബൈ ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവലിന്റെ നിലവിലെ ചെയർപേഴ്‌സൺ പ്രിയങ്ക, സംവിധായകൻ ബേസിൽ ജോസഫ്, നായകൻ ടോവിനോ തോമസ്, ഫെസ്റ്റിവലിന്റെ കലാസംവിധായകൻ സ്മൃതി കിരൺ എന്നിവരുമായി നടത്തിയ ആശയവിനിമയത്തിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു പ്രഖ്യാപനം.

ബിഗ് ബജറ്റ് എന്റർടെയ്‌നറിനോട് പ്രിയങ്ക തന്റെ ആരാധന പ്രകടിപ്പിക്കുകയും (സോഫിയ പോൾ നിർമ്മിച്ചത്) ഒരു ഗ്രാമത്തെ പശ്ചാത്തലമാക്കി ഒരു സൂപ്പർഹീറോ സിനിമ നിർമ്മിക്കുന്നതിന് പിന്നിലെ പ്രേരണയെക്കുറിച്ച് ബേസിലിനോട് ചോദിക്കുകയും ചെയ്തപ്പോൾ, എല്ലാവർക്കും ബന്ധമുള്ള ഒരു “അടിസ്ഥാന” സൂപ്പർഹീറോയെ കാണാനുള്ള ത്വരയാണ് ഇതെന്ന് ബേസിൽ പറഞ്ഞു.

“നമ്മളെല്ലാം പാശ്ചാത്യ സൂപ്പർഹീറോ സിനിമകളുടെയും നമ്മുടെ സ്വന്തം സംസ്കാരത്തിൽ നിന്നുള്ള പുരാണ നായകന്മാരുടെയും ആരാധകരാണ്, പക്ഷേ ഞങ്ങൾക്ക് ഇതുവരെ ഒരു അടിത്തറയുള്ള നായകൻ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല,” 2015 ലെ കുഞ്ഞിരാമായണത്തിലൂടെ സംവിധായകനായി അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ച നടനും ചലച്ചിത്ര നിർമ്മാതാവും പറഞ്ഞു. “അത് തന്ത്രപരമായ കാര്യമായിരുന്നു — സാർവത്രിക വികാരങ്ങളും സഹാനുഭൂതിയുള്ള നായകനും വില്ലനും ഉപയോഗിച്ച് എന്തെങ്കിലും ഉണ്ടാക്കുക… മാമ്പഴത്തിന് നേരെ കല്ലെറിയുകയോ ടിഫിൻ ചവിട്ടുകയോ ചെയ്യുന്നതുപോലെ ദൈനംദിന ജീവിതത്തിൽ നാം കടന്നുപോകുന്ന ആ ചെറിയ നിമിഷങ്ങളെല്ലാം ഉൾപ്പെടുത്താൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിച്ചു.

ബോക്‌സ് (ട്രെയിലറിൽ കാണുന്നത് പോലെ) — ഒരു യഥാർത്ഥ സിനിമ നിർമ്മിക്കുന്നതെല്ലാം. സൂപ്പർഹീറോ ഘടകം കേവലം എക്‌സ് ഫാക്ടർ മാത്രമായിരുന്നു. വിഭാഗത്തിന് വേണ്ടിയല്ല ഞങ്ങൾ ഒരെണ്ണം നിർമ്മിച്ചത്. നിങ്ങൾ എല്ലാ സൂപ്പർഹീറോ ഘടകങ്ങളും പുറത്തെടുത്താൽ, അത് അത് പോലെ ഒരു നല്ല സിനിമ.” മിന്നൽ മുരളി “സാർവത്രിക” വിഭാഗത്തെ പരിഗണിച്ച് നിരവധി കണ്മണികളിൽ എത്തുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിലാണ് ബേസിലും ടൊവിനോയും. ഇതൊരു മലയാളം സിനിമയല്ലെന്നും ബേസിൽ പറഞ്ഞു. “നായകൻ ധോത്തിയോ ലുങ്കിയോ ധരിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും വികാരങ്ങൾ അതിരുകൾക്കപ്പുറമാണ്. ഭാഷ ഇവിടെ തടസ്സമല്ല. മിന്നൽ മുരളിക്ക് എവിടെയും പോകാം.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You May Also Like

ഉടൽ താൻ ഒരുപാട് അദ്ധ്വാനിച്ച ചിത്രം, അതിന്റെ ഫലം സ്‌ക്രീനിൽ വന്നതിൽ സന്തോഷം, ഇന്ദ്രൻസ് പറയുന്നു

മലയാള സിനിമ കണ്ട മികച്ച നടന്മാരിൽ ഒരാളാണ് ഇന്ദ്രൻസ്. സമീപ കാലത്ത് തന്റെ കരിയറിൽ ഇത്രയേറെ…

ബ്രോ ഡാഡിയിലെ കല്യാണിയുടെ റോൾ എനിക്ക് കിട്ടിയിരുന്നെങ്കിൽ ഞാൻ ഒരു പൊളി പൊളിച്ചേനെ

ഒമർ ലുലു സംവിധാനം ചെയ്ത ഒരു അടാർ ലവ് എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെ മലയാള സിനിമ രംഗത്ത്…

ശ്രീജിത്ത് രവിയെ പോക്‌സോ നിയമപ്രകാരം അറസ്റ്റുചെയ്തു

അസഭ്യം പറഞ്ഞെന്ന കുറ്റത്തിന് നടൻ ശ്രീജിത്ത് രവിയെ പോക്‌സോ നിയമപ്രകാരം വ്യാഴാഴ്ച തൃശൂരിൽ അറസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു.…

ഓസ്കാർ അവാർഡ് വരെ നേടാൻ കെല്പുള്ള നടനാണ് വിജയ്, അഭിനയത്തെ പ്രകീർത്തിച്ചു അഭിരാമി രാമന്നാഥൻ.

ഡോക്ടർ എന്ന തമിഴ് ചിത്രത്തിന് ശേഷം സംവിധായകൻ നെൽസൺ പുറത്തിറക്കിയ മറ്റു ചിത്രമാണ് ബീസ്റ്റ് എന്ന…