റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് ലിമിറ്റഡിന്റെ ചെയർമാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുമായ മുകേഷ് അംബാനിയുടെ ‘ഏഷ്യയിലെ ഏറ്റവും ധനികൻ’ എന്ന പദവി ഗൗതം അദാനിക്ക് നഷ്ടമായതായി കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് മാധ്യമ റിപ്പോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിച്ചിരുന്നു. അദാനി ഗ്രൂപ്പിന്റെ സ്ഥാപകനും ചെയർമാനുമാണ് ഗൗതം അദാനി. 2020 ഏപ്രിൽ മുതൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആസ്തി ഗണ്യമായി വർധിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ആറ് വർഷമായി മുകേഷ് അംബാനി തന്റെ കിരീടത്തിന്റെ സൂക്ഷിപ്പുകാരനാണ്. റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, സ്റ്റോക്ക് വിലകളിലെ ചെറിയ ചലനത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി മൊത്തം മൂല്യത്തിന് നമ്പറുകൾ മാറ്റാൻ കഴിയും.

സ്റ്റോക്ക് വിലകളിൽ ചെറിയ മാറ്റം വരുത്തിയാൽ അറ്റാദായത്തിൽ ശതകോടികൾ കൂട്ടാം. അനലിസ്റ്റുകൾ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, അദാനി ട്രാൻസ്മിഷൻ, അദാനി എന്റർപ്രൈസസ്, അദാനി പവർ, അദാനി പോർട്ട്സ്, പ്രത്യേക സാമ്പത്തിക മേഖല തുടങ്ങിയ അദാനി ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഒട്ടുമിക്ക ഓഹരികളും കഴിഞ്ഞ വർഷം ഉയർന്നു. മുകേഷ് അംബാനിയുടെ കമ്പനികളുടെ ഗ്രൂപ്പുകൾ എണ്ണ, വാതകം, വ്യാവസായിക ഉൽപന്നങ്ങൾ, ഉപഭോക്തൃ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന ബിസിനസ്സുകൾ, ജിയോ, റീട്ടെയിൽ ബിസിനസുകൾ എന്നിവയിലൂടെ ചിതറിക്കിടക്കുന്നുവെന്ന് കെആർ ചോക്‌സി ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെന്റ് മാനേജർമാരുടെ എംഡി ദേവൻ ആർ ചോക്‌സി ഇടി നൗവിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ വെളിപ്പെടുത്തി.

55-45 അനുപാതത്തിലുള്ള മിശ്രിതം നൽകുന്നു. അവന് പറഞ്ഞു: “അദാനി ഗ്രൂപ്പ് ലെവലിന്റെ കാര്യത്തിൽ EBITDA ഏകദേശം 38,000-40,000 കോടി രൂപ വരും. റിലയൻസിന്റെ കാര്യത്തിൽ ഇത് ഏകദേശം 1,15,000-1,20,000 കോടി രൂപയാണ്.” അദാനി ഗ്രൂപ്പ് പ്രധാനമായും ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചറിലും വൈദ്യുതിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ബിസിനസ്സുകളിലാണ് ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്നതെന്ന വസ്തുതയിലേക്ക് ചോക്‌സി കൂടുതൽ വെളിച്ചം വീശുന്നു. അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു “കാപെക്‌സ് പ്രോഗ്രാം പൂർത്തിയാകുമ്പോൾ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ പൊതുവെ ഉയർന്ന പണമുള്ള ബിസിനസ്സാണ്, അതുകൊണ്ടാണ് അവർക്ക് താരതമ്യേന ഉയർന്ന മൂല്യനിർണ്ണയം ലഭിക്കുന്നത്.”

രണ്ടാഴ്ച മുമ്പ്, മിഡ്-ഡേയിലെ ഒരു റിപ്പോർട്ട്, അംബാനിയുടെ മുംബൈയിലെ വീട്ടിൽ ലോക്ക്ഡൗൺ ചെലവഴിച്ചതിന്റെ അനുഭവം അവർക്കായി ഒരു പുതിയ വാസസ്ഥലം നിർമ്മിക്കാൻ അവരെ പ്രേരിപ്പിച്ചുവെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. അങ്ങനെ, അവർ തങ്ങളുടെ ലണ്ടൻ പ്രോപ്പർട്ടി, 1000 രൂപയ്ക്ക് വാങ്ങിയ അവരുടെ പുതിയ കൂട് ഉണ്ടാക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. ഈ വർഷം ആദ്യം 592 കോടി. എന്നിരുന്നാലും, അംബാനിമാർ ഈ അഭ്യൂഹങ്ങളെല്ലാം തള്ളിക്കളയുകയായിരുന്നു. പറഞ്ഞതും ചെയ്തതുമായ എല്ലാം, 2015 മുതൽ മുകേഷ് അംബാനി ഏറ്റവും സമ്പന്നനായ ഇന്ത്യക്കാരൻ എന്ന പദവി നേടുന്നു, അതേസമയം ഗൗതം അദാനി ഇന്ത്യയുടെയും ഏഷ്യയിലെയും ആദ്യ 10 ഇടങ്ങളിൽ പുതിയതായി പ്രവേശിച്ചു. മുകേഷ് അംബാനിക്ക് ഞങ്ങൾ ഹൃദയം നിറഞ്ഞ അഭിനന്ദനങ്ങൾ നേരുന്നു!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You May Also Like

ഗണേശ വിഗ്രഹത്തിന് പുഷ്പ ടച്ച് നൽകി അല്ലു അർജുൻ

പുഷ്പ ക്രേസ് ഔദ്യോഗികമായി ആരാധകർ ഏറ്റെടുത്തു. അഭിനേതാക്കൾ മുതൽ ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങൾ മുതൽ രാഷ്ട്രീയക്കാർ വരെ…

മാലാ പാർവതിക്ക് പിന്നാലെ അമ്മയുടെ ഐസിസിയിൽ നിന്ന് രാജിവച്ചു ശ്വേതാ മേനോനും കുക്കു പരമേശ്വരനും

വിജയ് ബാബുവിനെതിരെ ഐസിസി അച്ചടക്ക നടപടിക്ക് ശുപാർശ ചെയ്തിരുന്നെങ്കിലും അത് അമ്മ പരിഗണിച്ചില്ല. ഇതാണ് മാല…

മുൻ കൂർ ജാമ്യാപേക്ഷ നൽകി വിജയ് ബാബു; നടപടിക്കൊരുങ്ങി പോലീസ്

ഇന്ന് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ഒട്ടേറെ ആളുകൾ ചർച്ച ചെയ്യുന്ന വിഷയമാണ് വിജയ് ബാബു ബലാത്സംഗം ചെയ്തു…

കോവിഡ് രാജ്യത്തു കെട്ടടങ്ങുന്നു ; ഇന്നലെ രാജ്യത്തു 7000 ഇത് താഴെ മാത്രം രോഗികൾ

ഒരുപാട് നാളുകളായി ലോകത്തെയൊട്ടാകെ വിറപ്പിച്ചു കൊണ്ടിരുന്ന കോവിഡ് മഹാമാരി രാജ്യത്തു കെട്ടടങ്ങുന്നു . ഒരുപാട് നാളത്തെ…