നടനും പാർലമെന്റ് അംഗവുമായ സുരേഷ് ഗോപി ബിഗ് സ്‌ക്രീനിലേക്ക് തിരിച്ചെത്തിയ നിതിൻ രഞ്ജി പണിക്കരുടെ കാവൽ നവംബർ 25 ന് തിയേറ്ററുകളിൽ റിലീസ് ചെയ്യുന്നു. തന്റെ രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം കാവൽ ഒരു ആക്ഷൻ ത്രില്ലറാണെന്ന് തിരക്കഥാകൃത്തും നടനും സംവിധായകനുമായ രൺജി പണിക്കരുടെ മകൻ നിതിൻ പറയുന്നു. നിതിൻ തിരക്കഥയെഴുതിയ ഈ കഥ രണ്ട് സുഹൃത്തുക്കളായി മാറിയ രണ്ട് ശത്രുക്കളെയും രണ്ട് പതിറ്റാണ്ടുകളായി അവരുടെ ജീവിതത്തിലെ മാറ്റങ്ങളെയും കുറിച്ചാണ്. സുരേഷ് ഗോപിയും രഞ്ജിയും പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളെ അവതരിപ്പിക്കുന്നു – തമ്പാനും ആന്റണിയും.

രണ്ട് കാലഘട്ടങ്ങളിൽ സജ്ജീകരിച്ച കാവൽ രണ്ട് പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളുടെ ടൈംലൈൻ ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നു, അവർ അവരുടെ ബിസിനസ്സുകളുടെയും ജീവിതത്തിന്റെയും ഉയർച്ച താഴ്ചകളിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നു. “ഒരു സംഭവം അവർക്കിടയിൽ വിള്ളലുണ്ടാക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അവർ സഖ്യകക്ഷികളായിരുന്നു,” അദ്ദേഹം വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. തൊണ്ണൂറുകളുടെ അവസാനത്തിൽ രഞ്ജിയുടെ പഞ്ചുകളില്ലാത്ത തിരക്കഥകൾ സുരേഷിനെ മെഗാ സ്റ്റാർ ലീഗിലേക്ക് എത്തിക്കുകയും ഒരു സൂപ്പർ കോപ്പിന്റെ പ്രതിച്ഛായ നൽകുകയും ചെയ്തു. അപ്പോൾ, ഈ രണ്ട് സുഹൃത്തുക്കളെയും സമകാലികരെയും സംവിധാനം ചെയ്യുന്നത് എങ്ങനെയായിരുന്നു?

“ഞാൻ എന്റെ അച്ഛന്റെ സിനിമകൾ കണ്ടാണ് വളർന്നത്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ സുരേഷ് അങ്കിളിനെ സംവിധാനം ചെയ്യണമെന്നായിരുന്നു ആഗ്രഹം. അച്ഛൻ എഴുതിയ ഒരു സ്ക്രിപ്റ്റിനായി ഞാൻ കാത്തിരിക്കുകയായിരുന്നു. അത് നടക്കാതെ വന്നപ്പോൾ ഞാൻ എന്റെ തിരക്കഥയുമായി മുന്നോട്ട് പോയി. ഈ വെറ്ററൻമാർക്കൊപ്പം പ്രവർത്തിക്കാൻ കഴിഞ്ഞത് ഒരു ഭാഗ്യമായിരുന്നു,” നിതിൻ സമ്മതിക്കുന്നു. പുരുഷ കഥാപാത്രങ്ങൾ കഥയിലും സ്‌ക്രീൻ സ്‌പെയ്‌സിലും ആധിപത്യം പുലർത്തുന്ന തന്റെ പിതാവിന്റെ രക്തയോട്ടം കൂട്ടുന്നതിന് പ്രേരകമായ സിനിമകളിൽ നിന്ന് താൻ വളരെയധികം പ്രചോദിതനായിരുന്നു എന്ന വസ്തുതയെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം അസ്ഥിരമല്ല. കാവൽ ആ ലൈനിലുള്ള സിനിമയാണെന്ന് സമ്മതിക്കുന്ന അദ്ദേഹം, ഒരു സൂപ്പർ സ്റ്റാർ നായകനാകുമ്പോൾ, കഥ അവരുടെ പാത പിന്തുടരുന്നുവെന്ന് പറയുന്നു. “ഇതൊരു സ്വാഭാവിക പുരോഗതിയാണ്, സിനിമ പുരുഷ കേന്ദ്രീകൃത പ്രമേയമായി മാറുന്നു. നാളെ, ഞാൻ മഞ്ജു ചേച്ചിയുടെ (മഞ്ജു വാര്യർ) കൂടെ പ്രവർത്തിക്കുകയാണെങ്കിൽ, സിനിമ സ്ത്രീ കേന്ദ്രീകൃതമായ പ്രമേയമായിരിക്കും. ഒരു സിനിമയുടെ ആഖ്യാനത്തിന് തിരക്കഥയും കാസ്റ്റിംഗും വളരെ പ്രധാനമാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

You May Also Like

അങ്കമാലി ഡയറീസിന്റെ ഹിന്ദി പതിപ്പിൽ നായകനാകാൻ അർജുൻ ദാസ്, വിക്രത്തിലെ സ്ക്രീൻ സ്പേസ് നു നന്ദി പറഞ്ഞു താരം

അടുത്തിടെ കമൽഹാസൻ, വിജയ് സേതുപതി, ഫഹദ് ഫാസിൽ എന്നിവർ പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളെ അവതരിപ്പിച്ച വിക്രം എന്ന…

സിബിഐ ഫൈവ് ഒരു ബ്രില്യന്റ് ചിത്രം, അല്പമെങ്കിലും പക്വതയുള്ളവർക്ക് ചിത്രം വളരെയധികം ഇഷ്ടപ്പെടും

മലയാളത്തിന്റെ മെഗാസ്റ്റാർ മമ്മുട്ടിയെ നായകനാക്കി എസ് എൻ സ്വാമിയുടെ തിരക്കഥയിൽ കെ മധു സംവിധാനം ചെയ്ത്…

ബോക്സോഫീസിൽ താളം കണ്ടെത്താനാവാതെ പതറി വിക്രം ദി ഹിറ്റ്ലിസ്റ്റ്

ഉലക നായകൻ കമൽ ഹാസനെ നായകൻ ആക്കി ലോകേഷ് കനകരാജ് തിരക്കഥ എഴുതി സംവിധാനം ചെയ്ത…

എൻ ജി കെ ക്കു ശേഷം സൂര്യയും സായി പല്ലവിയും വീണ്ടും ഒന്നിക്കുന്നു

തമിഴ് സാംവിധായകനായ സെല്വരാഘവൻ സംവിധാനം ചെയ്ത എൻ ജി കെ എന്ന ചിത്രത്തിലാണ് സൂര്യയും സായി…