സ്ക്വിഡ് ഗെയിം യഥാർത്ഥ ജീവിത ദുരന്തത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്നു – ഉത്തര കൊറിയൻ മനുഷ്യൻ വെടിയേറ്റ് മരിച്ചു, വിദ്യാർത്ഥികൾ തടവിൽ. ദക്ഷിണ കൊറിയൻ പരമ്പരയ്ക്ക് ലോകമെമ്പാടും സങ്കൽപ്പിക്കാനാവാത്ത ജനപ്രീതി ലഭിച്ചു, എന്നാൽ ഇത് ഉത്തര കൊറിയയിലെ പൗരന്മാരുടെ ജീവൻ നഷ്ടപ്പെടുത്തി. അമേരിക്കൻ വാർത്താ മാധ്യമമായ റേഡിയോ ഫ്രീ ഏഷ്യ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതനുസരിച്ച്, ഉത്തര കൊറിയയിലെ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് സ്ക്വിഡ് ഗെയിം കാണുന്നതിന് പിടിക്കപ്പെട്ടതിന് കടുത്ത ശിക്ഷയാണ് ലഭിച്ചത്. അതിർത്തിക്കപ്പുറമുള്ള യുഎസ്ബി ഡ്രൈവുകളിൽ നെറ്റ്ഫ്ലിക്സ് ഷോ ഇറക്കുമതി ചെയ്തതിന് കുറച്ച് പൗരന്മാർ പിടിക്കപ്പെട്ടതായി റിപ്പോർട്ടിൽ പരാമർശിച്ചു, എന്നാൽ അധികാരികൾക്ക് അതേ വിവരം ലഭിച്ചു, അവരിൽ രണ്ട് പേർക്ക് അഞ്ച് വർഷത്തെ തൊഴിൽ പരിഷ്കരണത്തിന് ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടപ്പോൾ, അവരിൽ ഒരാളെ ജീവപര്യന്തം തടവിന് ശിക്ഷിച്ചു. . കൊറിയൻ നാടകത്തിനൊപ്പം ലേബർ യുഎസ്ബി സ്റ്റിക്കുകൾ ഇറക്കുമതി ചെയ്തതിന് കുറ്റാരോപിതരായ മറ്റു പലരും വെടിയേറ്റ് മരിച്ചു.

109-ാമത് ജോയിന്റ് കമാൻഡ് ഓഫ് സ്റ്റാഫിന്റെ പരിശോധനയിൽ ചോങ്‌ജിൻ സിറ്റിയിൽ നിന്നും നോർത്ത് ഹംഗ്‌യോങ് പ്രവിശ്യയിൽ നിന്നുമുള്ള ഏഴ് ഹൈസ്‌കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികളെ ത്രില്ലർ വീക്ഷിക്കുന്നതിനിടെ പിടികൂടിയതായി റിപ്പോർട്ട് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.വിദ്യാർത്ഥികളിൽ ഒരാൾ പിടിയിലാകുകയും താൻ യുഎസ്ബി വാങ്ങിയ ആളുടെ ഐഡന്റിറ്റി വെളിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തതിന് ശേഷമാണ് വിദ്യാർത്ഥികളുടെ മുഴുവൻ ശൃംഖലയും സ്ഥാപിക്കപ്പെട്ടത്. ഇത്രയും കഠിനമായ ശിക്ഷയുള്ള ജുവനൈൽ കുറ്റത്തിന്റെ ഒരേയൊരു കേസായാണ് ഇപ്പോൾ കേസ് പരിഗണിക്കുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും, വിദേശ ഉള്ളടക്കത്തിന്റെ രാജ്യത്തിന്റെ സെൻസർഷിപ്പ് ശക്തിപ്പെടുത്തുന്ന ഒരു കേസായിട്ടാണ് അധികാരികൾ ഇതിനെ കാണുന്നത്.

വിദ്യാർഥികൾ മാത്രമല്ല, പ്രിൻസിപ്പൽ, യൂത്ത് സെക്രട്ടറി, ഹൈസ്‌കൂളിലെ അധ്യാപകർ എന്നിവരും കേസിൽ ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടു. ഇവരിൽ ചിലർക്ക് ജോലി നഷ്ടപ്പെടേണ്ടിയും വന്നു. അതേസമയം, സ്ക്വിഡ് ഗെയിം രണ്ടാം സീസണുമായി തിരിച്ചെത്തുമെന്ന് റിപ്പോർട്ട്. അടുത്തിടെ സംവിധായകൻ ഡോങ്-ഹ്യൂക്കും ഇതേ സൂചന നൽകിയിരുന്നു.
അടുത്തിടെ ഒട്ടനേകം ആളുകൾ ഏറ്റവും കൂടുതൽ നെറ്റ്ഫ്ലിക്സിൽ കണ്ട കൊറിയൻ ത്രില്ലെർ ഡ്രാമ വെബ് സീരീസ് ആണ് സ്ക്വിഡ് ഗെയിം. മണി ഹെയ്‌സ്റ് എന്ന സ്പാനിഷ് വെബ് സീരീസിന്റെ വന്പിച്ച പ്രചാരത്തിനു ശേഷമാണ് നെറ്റ്ഫ്ലിക്സിൽ ഒരു അന്യഭാഷാ വെബ് സീരീസ് ഇത്രയേറെ പ്രശസ്തി നേടുന്നത്. അവതരണത്തിലെ മികവ് കൊണ്ടും, വ്യത്യസ്തമായ പ്രമേയം കൊണ്ടും കണ്ട മുഴുവൻ പ്രേക്ഷകരെയും അതിശയിപ്പിച്ച വെബ് സീരീസ് ആണ് സ്ക്വിഡ് ഗെയിം.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

You May Also Like

നിലവിൽ ഇന്ത്യൻ സിനിമയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ബ്രാൻഡ് ദളപതി വിജയ്, വൈറലായി ആരാധകന്റെ ഫേസ്ബുക്ക് പോസ്റ്റ്‌

നിലവിൽ ഇന്ത്യൻ സിനിമയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ബ്രാൻഡ് ദളപതി വിജയ് ആണെന്ന് അവകാശപ്പെട്ട് വിജയ് ആരാധകൻ…

തേവള്ളി പറമ്പിൽ ജോസഫ് അലെക്സിനെ വീണ്ടും സ്‌ക്രീനിൽ കാണാനാവുമോ? ദി കിംഗ് ന്റെ രണ്ടാം ഭാഗത്തെ കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ ഷാജി കൈലാസ് പറഞ്ഞത്.

മലയാളി പ്രേക്ഷകരെ ഏറെ ആവേശത്തിൽ അലയടിച്ച മമ്മൂട്ടി ഷാജി കൈലാസ് കോമ്പിനേഷനിൽ ഒരുങ്ങിയ ചിത്രമാണ് ദി…

മമ്മൂട്ടി സാറിന്റെ സിബിഐ സീരീസ് പോലെ സിനിമയെടുക്കാൻ ആഗ്രഹമുണ്ട്

തമിഴ് സിനിമയിലെ ഏറെ ശ്രദ്ധേയനായ യുവ സംവിധായകനാണ് ലോകേഷ് കനകരാജ്. മാനഗരം എന്ന ചിത്രമാണ് ലോകേഷ്…

മലയാള ചിത്രം സമ്മർ ഇൻ ബെത്ലെഹെമിന് രണ്ടാം ഭാഗം ഒരുങ്ങുന്നു; അതിശയിച്ചു താരങ്ങളും പ്രേക്ഷകരും

ജയറാം, സുരേഷ് ഗോപി, മഞ്ജു വാര്യർ എന്നിവർ പ്രധാന വേഷങ്ങളിൽ അഭിനയിച്ച 1998-ൽ പുറത്തിറങ്ങിയ സമ്മർ…