ഡിസംബറിൽ കേരള സംസ്ഥാന ചലച്ചിത്ര അക്കാദമി സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ഇന്റർനാഷണൽ ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവൽ ഓഫ് കേരളയുടെ (IFFK) 26-ാമത് എഡിഷൻ മത്സര വിഭാഗത്തിലേക്ക് അരങ്ങേറ്റം കുറിക്കുന്ന ചലച്ചിത്ര പ്രവർത്തകരുടെ രണ്ട് മലയാള ചിത്രങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുത്തു. താര രാമാനുജൻ സംവിധാനം ചെയ്‌ത നിഷിദ്ധോ, കൃശാന്ദ് ആർകെ സംവിധാനം ചെയ്‌ത ആവാസവ്യൗഹം എന്നിവയാണ് ഈ വർഷം മത്സര വിഭാഗത്തിൽ ഇടംപിടിക്കുന്ന മലയാളം ചിത്രങ്ങൾ.

മലയാളം സിനിമ ടുഡേ, ഇന്ത്യൻ സിനിമ നൗ വിഭാഗങ്ങളിലെ ചിത്രങ്ങളുടെ പട്ടികയും അക്കാദമി ബുധനാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു. മലയാളം സിനിമ ഇന്ന് എന്ന വിഭാഗത്തിൽ സിദ്ധാർത്ഥ ശിവ സംവിധാനം ചെയ്ത എണ്ണവർ, കൃഷ്‌ണേന്ദു കലേഷിന്റെ പ്രപ്പേട, വിഘ്‌നേഷ് പി.ശശിധരന്റെ ഉദാറാണി, ഷെറി ഗോവിന്ദ്, ദീപേഷ് ടി., എന്നിവരുടേത് അവനോവിലോന, വിഷ്ണു നാരായണൻ സംവിധാനം ചെയ്ത ബന്നാർഘട്ട, സാനു വർഗീസ് സംവിധാനം ചെയ്ത ആർക്കറിയം, സണ്ണിയുടെ രഞ്ജിത്ത് ശങ്കർ, ചവിട്ടു. റഹ്മാൻ സഹോദരന്മാർ, ജയരാജിന്റെ നിറയെ തത്തകളുള്ള മരം, മാർട്ടിൻ പ്രക്കാട്ടിന്റെ നായാട്ട്, ജിയോ ബേബിയുടെ ദ ഗ്രേറ്റ് ഇന്ത്യൻ കിച്ചൻ, അടൽ കൃഷ്ണയുടെ സിനിമാ ക്യാമറ വിത്ത്.

ഈ വർഷത്തെ ഓസ്‌കാർ അവാർഡിനുള്ള ഇന്ത്യയുടെ ഔദ്യോഗിക എൻട്രി കൂടിയായ വിനോദ്‌രാജ് പിഎസ് സംവിധാനം ചെയ്ത തമിഴ് ചിത്രമായ കൂഴങ്ങൾ (പെബിൾസ്), പ്രഭാ ചന്ദ്ര സംവിധാനം ചെയ്ത കാശ്മീരി ചിത്രം ബെ ചെസ് നേ വേത് (ഞാൻ നദി ഝലം അല്ല) എന്നിവയെയാണ് കമ്മിറ്റി തിരഞ്ഞെടുത്തത്. വിഭാഗത്തിൽ ഇന്ത്യൻ സിനിമകൾ. ഇന്ത്യൻ സിനിമ നൗ വിഭാഗത്തിൽ നടേഷ് ഹെഗ്‌ഡെ സംവിധാനം ചെയ്‌ത കന്നഡ ചിത്രം പെഡ്രോ, റിതേഷ് ശർമയുടെ ഹിന്ദി/ഭോജ്‌പുരി ചിത്രം ജിനി ബിനി ചദാരിയ (ദി ബ്രിറ്റിൽ ത്രെഡ്), അരവിന്ദ് പ്രതാപിന്റെ മരണം ഈസ് സാൽവേഷൻ, അരവിന്ദ് പ്രതാപിന്റെ ആസാമീസ് ചിത്രം ബൂംബാ റൈഡ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ബോറ, സൗരിഷ് ദേയുടെ ബംഗാളി ചിത്രം ബാഗ്, ഇർഫാന മജുംദാറിന്റെ ശങ്കറിന്റെ ഫെയറീസ്, മധുജ മുഖർജിയുടെ ബംഗാളി ചിത്രം ദീപ്.

സംവിധായകൻ ഹരികുമാർ ചെയർപേഴ്‌സണും എഴുത്തുകാരനായ ഇ.സന്തോഷ് കുമാർ, മിറിയം ജോസഫ്, ചലച്ചിത്രകാരൻ ഡോൺ പാലത്തറ, സജിൻ ബാബു എന്നിവർ അംഗങ്ങളുമായ കമ്മിറ്റിയാണ് മലയാളം സിനിമകളെ തിരഞ്ഞെടുത്തത്, ഇന്ത്യൻ സിനിമകളെ ചലച്ചിത്രകാരൻ മധുപാൽ ചെയർപേഴ്‌സണും സിനിമയും അടങ്ങുന്ന കമ്മിറ്റി തിരഞ്ഞെടുത്തു. നിരൂപകരായ നന്ദിനി രാംനാഥ്, സിഎസ് വെങ്കിടേശ്വരൻ, ചലച്ചിത്ര പ്രവർത്തകരായ പി.എൻ രാമചന്ദ്ര, സന്തോഷ് മുണ്ടൂർ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You May Also Like

ട്രോളുകൾ കാരണം സുഹൃത്തുക്കളുടെ ഇടയിൽ പോലും ഞാൻ ഒറ്റപ്പെടുന്നു, മനസ്സ് തുറന്ന് ഗായത്രി സുരേഷ്

മലയാള സിനിമയിലെ യുവ നായികമാരിൽ ഏറെ ശ്രദ്ധേയയായ നടിയാണ് ഗായത്രി സുരേഷ്. ജമുനാപ്യാരി എന്ന കുഞ്ചാക്കോ…

മെഗാസ്റ്റാർ മമ്മൂട്ടി ഇന്ത്യൻ സിനിമയുടെ ഇതിഹാസ താരം; നാഗാർജുന പറയുന്നു

മലയാള സിനിമയിലെ ഏറ്റവും വലിയ താരങ്ങളിൽ ഒരാളും എക്കാലത്തെയും മികച്ച നടന്മാരിൽ ഒരാളും ആണ് മെഗാസ്റ്റാർ…

റോളെക്സും ദില്ലിയും ഒന്നിച്ചു ചേർന്നാൽ ഇതായിരിക്കും സംഭവിക്കുന്നത്; വെളിപ്പെടുത്തി സൂര്യ

ഇതുവരെയുള്ള തന്റെ ചിത്രങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കാത്തത്ര സ്വീകാര്യതയാണ് സൂര്യക്ക് കമൽഹാസൻ നായകനായി അഭിനയിച്ച ലോകേഷ് കനഗരാജ് ചിത്രമായ…

തിരിച്ചുവരവ് എന്നൊക്കെ പറഞ്ഞാൽ ഇങ്ങനെ വേണം, ഇജ്ജാതി തിരിച്ചുവരവ്

മലയാള സിനിമയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച നടന്മാരിൽ ഒരാൾ ആണ് ലാലു അലക്സ്‌. നായകനായും, വില്ലൻ ആയും,…